Công cụ PwnageTool and redsn0w cho 4.3.3 đã có.

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi binkissy, 6 Tháng năm 2011.

1. phandatthong

phandatthong Thành viên

Được Like:
    29
  2. Hoaniphone15

Hoaniphone15 Thành viên

Được Like:
    0
    bạn đã có SHSH 4.3.3 thì có thể đưa về 4.3.3 dc rồi! 3gs của bạn là New boot ỏ old boot? mình cũng đang dùng 3gs new boot, BB 6.15 vừa đưa lên 4.3.3 gốc và cài ultrasnow chạy bình thường! bạn xem cái PC của bạn đã cài Java, rồi cài tinyumbrella bản mới nhất ở đây http://thefirmwareumbrella.blogspot.com/ .trước khi làm bạn phải chạy server và sửa file host để làm cho chắc ko phải gặp lỗi! nếu chưa dc thì có thể ra yahoo hướng dẫn cụ thể hơn! mình biết tới đâu thì sẽ hướng dẫn tới đó cho bạn! hoanghon_vt

---------- Post added at 03:40 AM ---------- Previous post was at 03:34 AM ----------

mình dùng bản FW 4.3.3 gốc chạy red rc15 và cài SAM chạy bt,không có vấn đề gì cả! chỉ có lúc đang ở màn hình trái thơm thì máy đứng nhưng mình đưa về DFU và chạy lại lần nữa thì ok!

---------- Post added at 03:42 AM ---------- Previous post was at 03:40 AM ----------

mình dùng bản FW 4.3.3 gốc chạy red rc15 và cài SAM chạy bt,không có vấn đề gì cả! chỉ có lúc đang ở màn hình trái thơm thì máy đứng nhưng mình đưa về DFU và chạy lại lần nữa thì ok!
  3. thiefboyvn

thiefboyvn Thành viên

Được Like:
    0
    đào mồ nó zậy nào @-)
    của mình là 3GS word
    fw hiện tại của mình là 4.1 , bb 6.15
    mình download fw 4.3.3 custom no active .
    nhưng khi mình về DFU xog restore nó báo lỗi 3914 là sao nhỉ , lần mò google bảo vào xóa dòng gs.apple trong file hots nhưng hok ăn thua .
    của mình hình như hok có shsh của 4.3.3 , chỉ có shsh của 4.1 và 5.0.1 thôi 8-|
  4. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Lỗi 3194 la lỗi ko có SHSH. Bác ko lưu được SHSH cho FW 4.3.3 mà cứ muốn restore vào thì sao được... Bây giờ che có thể lên 5.0.1 hay ở lại 4.1 mà thôi
    thiefboyvn thích bài này.
  5. thiefboyvn

thiefboyvn Thành viên

Được Like:
    0
    bác bvkakalot này nhiệt tình thật , gần 12h mà vẫn onl ;;)
    mình không có shsh của 4.3.3 , mình đọc 1 số bài viết trc thấy họ bảo nếu hok có shsh thì dùng fw custom của 4.3.3 vẫn lên đc đúng hok bác b-)
  6. bvkakalot

Được Like:
    1,014
    Không được bác ơi. Muốn restore custom FW hay original FW gì cũng phải cần SHSH hết (kể từ FW 4.x trở lên). Do đó, như mình đã nói, bác chỉ có 2 lựa chọn, 1 là lên 5.0.1, 2 là dùng ở 4.1
  7. thiefboyvn

thiefboyvn Thành viên

Được Like:
    0
    ừa , thui cứ tạm ở 4.1 vậy cho đến khi 5.xx ổn định mình lên .
    bác cho mình hỏi lên 5.0.1 xài thế nào , có ổn hok , thời lượng pin là cái mình đang quan tâm ^^
  8. bvkakalot

Được Like:
    1,014
    cũng khó nói lắm, vấn đề về pin rất nhạy cảm, tuỳ thuộc cách sử dụng của người dùng la chủ yếu. Chỉ cần chú ý phải "activate bằng sim chính hãng" tránh "hacktivate" vì sẽ hao pin nhiều lắm.
    Còn lại xài cũng ok lắm.
  9. thiefboyvn

thiefboyvn Thành viên

Được Like:
    0
    hi , thanks bác , vậy thì chắc phải ra tiệm cho nó chặt chém thui !!
    chứ cái sim chính hãng thì hơi khó tìm
    hàng word khỏi xài sim chính hãng đung 1hok bác
    bác nhiệt tìnha qá
  10. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    Máy Bác máy mua ở nước nào? nhà mạng gì! thì ra tiệm xin 1 cái sim nhà mạng về mà để dành active. có gì đâu mà chặt chém!