Công cụ PwnageTool and redsn0w cho 4.3.3 đã có.

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi binkissy, 6 Tháng năm 2011.

1. baxilo

baxilo Thành viên

Được Like:
    0
    Mình đã off hết tất cả rồi: Wifi, Bluetooth, Data, 3G. Minh sử dụng Mobi và setup thông số Cellular Data Network như sau:
    *Cellular Data:
    APN: m-wap
    Username: mms
    Password: mms
    *Internet Tethering: (dùng làm Personal Hotspot)
    APN: mms
  2. baxilo

baxilo Thành viên

Được Like:
    0
    Mình đã restore lại Custom firmware 4.3.3 một lần nữa, và chỉ cài ultrasn0w để unlock.
    Kết quả: Thực hiện 1 cuộc gọi (4 phút) và để iphone trong 1h -> vẫn giữ nguyên 100% pin. :D
    Có thể phần mềm nào đó là nguyên nhân gây hao pin?....
  3. baxilo

baxilo Thành viên

Được Like:
    0
    Phát hiện ra rồi: iBlacklist. Có ai đang xài custom firmware 4.3.3 và iBlacklist 4.3-1 (trên cydia.vn). Không biết có ai bị giống mình không vậy?
  4. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Dung iBlacklist hao pin là đúng rùi, ko có gì lạ cả... :D Nhưng hơi lạc vấn đề rùi nhé...
    baxilo thích bài này.
  5. baxilo

baxilo Thành viên

Được Like:
    0
    Kaka. Đúng là có hơi lạc đề... Nhưng trước đây mình xài custom firmware 4.1 thì ko xảy ra tình trạng này. Và mình mới cài thử iBlacklist ở một source khác thì ko bị hao pin. Ok. Không nói vấn đề này nữa.
  6. iphone1234

iphone1234 Thành viên

Được Like:
    0
    Iphone 4 (version 4.1; base 01.59.00) AT&T lock và đã unlock bằng ultrasn0w. (có save shsh từ 4.0 tới 4.3.3)
    1. Vậy mình có nên restore lên 4.3.3?
    2. Nếu mình muốn restore lên 4.3.3, mình có thể unlock bằng ultrsn0w được không?
  7. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Nên lên 4.3.3 hay ko là tuỳ bạn thôi. Nhưng theo mình thì đợi thêm 1 thời gian nữa lên iOS 5 luôn cho khoẻ, bây giờ lên 4.3.3 rùi mai mốt cũng phải lên lại nữa.

Với BB 01.59 thì vẫn còn có thể UL bằng Ultrasn0w được hết. Nhưng khi lên thì phải dùng Custom FW 4.3.3 nhé, dùng lộn FW gốc là tiêu đấy nhé.
  8. iphone1234

iphone1234 Thành viên

Được Like:
    0
    Cám ơn bvkakalot. FW 4.1 đang dùng là lấy từ bác. Đang chạy rất tuyệt!!
  9. minhanh_711

minhanh_711 Thành viên

Được Like:
    0
    của e sau khi JB xong thì trong cydia ko có installous, ko có cái j của GSM :-< các bác giúp e với
  10. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    thì phải tiến hành add source trong phần manager của Cydia đó!
    http://cydia.vn/