CSKH - giải đáp thắc mắc mạng Vinaphone tại đây

Thảo luận trong 'VinaPhone' bắt đầu bởi chauhungvnpt, 21 Tháng chín 2008.

1. breaking dawn

breaking dawn Thành viên

Được Like:
    51
    theo cá nhân em, năm của cmt thay đổi chả sao :-D
    *110*0# để kt tất cả các tài khoản, riêng tk data của gói student, teen, cán bộ đoàn có thể phải gọi 9191 họ mới kt được
    dịch vụ nhạc chờ và cuộc gọi nhỡ mặc định kích hoạt khi đăng ký gói cước thành công? nếu chưa, MCA ON gửi 333, DK gửi 9194. cước phí giảm 50% so với thông thường (2500/tháng MCA, 4500/tháng Ringtune)
  2. MrV2m

MrV2m Thành viên

Được Like:
    0
    Các bác cho em hỏi, tình hình là em vừa mua 1 cái sim vina số đẹp, loại sim vinacard.
    Nhưng khi cho vào máy thì gọi/sms ko dc. Lúc gọi thì nó báo là "Số máy chặn", gọi 900 cũng bị vậy luôn. SMS thì cũng ko dc.
    Số # gọi tới thì dc nha, tính trạng giống khóa 1 chiều, em thắc mắc vì vừa kích hoạt mà bị khóa 1 chiều thì cũng lạ.
    Không biết sim bị gì thế hả các bác? Có khi nào do em chưa nạp tiền nên nó không cho mình gọi không nhỉ? Em thấy trong TK chính còn 50k, hạn sử dụng tới 23/3/2012.
    -----------------------------
    Tình hình là em vừa nạp vào 20k, vẫn tình trạng như trên ạh.
  3. breaking dawn

breaking dawn Thành viên

Được Like:
    51
    mình nghĩ hoặc ra trung tâm cskh hoặc bạn gọi 18001091 nhánh 9 chọn mục khiếu nại (sử dụng sim vinaphone khác để gọi hoặc cố định vnpt)
    box vinaphone bị bỏ hoang từ lâu rồi, ko có thấy nhân viên vinaphone nào hỗ trợ nữa :-s
  4. tyt1902

tyt1902 Thành viên

Được Like:
    0
    Hình như do bạn chưa đăng ký thông tin cá nhân thì phải :D
  5. chungc12

chungc12 Thành viên

Được Like:
    6
    Tại sao sim cán bộ đoàn của vinaphone mình lại không kiểm tra được tài khoản Data bác nhỉ? Em soạn tin nhắn Data gửi 888 cũng báo 0 Mb, ấn *110*0# cũng báo là không. Trong khi rõ ràng là mình được hưởng 60Mb free. Em chả hiểu là tại sao nữa
  6. hoangtulai_2012

hoangtulai_2012 Thành viên

Được Like:
    2
    Vina có thu tiền duy trì 3G mỗi tháng 10.000đ/thuê bao đối với thuê bao trả sau như của vịt heo ko?
  7. breaking dawn

breaking dawn Thành viên

Được Like:
    51
    Không!
    này thì đủ bao nhiêu ký tự
  8. congthuc1506

congthuc1506 Thành viên

Được Like:
    0
    VINA_MEM ơi. Mình cũng thử làm như bạn. Nhưng mà tổng đài nói là khi đã đăng ký vào trang vinaportal thì không thể hủy được nữa, và cũng không thể xóa lịch sử cuộc gọi. Sao chỉ có chiều đăng ký mà không có chiều hủy vây? thế này thì khi muốn chuyển nhượng sim thì còn gì bảo mật nữa đây? Mong nhận được hồi âm của vina_mem. Thanks vina_mem
  9. breaking dawn

breaking dawn Thành viên

Được Like:
    51
    bạn yêu cầu tổng đài lập xác nhận hủy được. hủy ở đây được hiểu là bạn sẽ ko truy cập vào vinaportal được nữa. tuy nhiên nếu sau đó bạn đăng ký lại, thì mọi dữ liệu trước đây vẫn được phục hồi lại - lịch sử cuộc gọi
  10. chauhungvnpt

chauhungvnpt Staff Member

Được Like:
    3,267
    Bạn có thể giúp mình vụ này kg?:)