Custom Firmware 3.1.2 & 4.0.1 cho 2G, 3G, 3GS, iTouch 2G - Non MC, Hacktivate (Update)

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi thieuhc, 17 Tháng mười 2009.

1. bboy_tna0801

bboy_tna0801 Thành viên

Được Like:
    506
    đúng roài lên FW 3.1.2 rồi down ultrasn0w từ cydia,hoặc là dùng iphone pc suite kết nối với máy cài cái ultrasn0w về là sóng gió bao la
  2. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Chỉ cần shift + restore custom firmware 3.1.2 cho iphone 2G. Không cần làm gì hết nữa. Trong custom fw có cydia sẵn rồi. Không cần tải về ultrasn0w gì hết vì đây là iphone 2G. Ultrasn0w chỉ dùng cho iphone 3g/3gs
    binhnv143 thích bài này.
  3. biduyanh

biduyanh Thành viên

Được Like:
    4
    Cho em hỏi em đang xà 2Gi FW 3.0 đã Jailbreark và cài đầy dủ đồ rồi.

_ Sau khi upgrade lên 3.1.2 custom có bị mất hết dữ liệu không.
    _ Em muốn backup lại cái Danh Bạ thì em phải làm sao.
    _ Sau khi upgrade lên 3.1.2 thì cần cài thêm những gì đễ tốt cho máy ( các chương trình như SBSetting - tăng bộ nhớ đệm gì gì đó em kô rõ ), xin list để em biết em cài :D vì em mới xài lần đầu nên kô biết gì hết mong mọi người vui lòng giúp.

Xin cảm ơn rất nhiều.
  4. apple_dc

apple_dc Thành viên

Được Like:
    3
    cho hỏi ? Modem Firmware : 01.30.01 giờ ulock bằng gì cho có sóng ? vì lâu quá không xài cái này nên không nhớ , tự nhiên hôm nay găp bạn đưa kêu làm dùm mình đang ngồi nhìn thôi, không biết tìm tài liệu & dữ liệu ở đâu để làm !!!
  5. fan_ryu

fan_ryu Thành viên

Được Like:
    777
    chài ơi,link az cho 3gs thiếu mất part4 anh ơi,em hì hục tải 3 file về lại fải tải lại cả cục kia
  6. 6798877

6798877 Thành viên

Được Like:
    0
    3gs sản xuất tuần 40 trở lên,jailbreak rùi cũng không restore FW custom được đúng không mấy bro ?
    Chạy nó cứ bị lỗi 1604
  7. khoa_xitin

khoa_xitin Thành viên

Được Like:
    0
    bạn chỉ cần đổi đuôi .zip thanh .ipsw là được.
  8. zencafe

zencafe iPhone Moderator Staff Member

Được Like:
    973
    uk đúng rồi đó bạn ! nếu mà Restore đc thì fix hết mấy lỗi rồi ;)
  9. Civic

Civic Staff Member

Được Like:
    2,549
    Cái này cũng tùy nữa chứ không phải sau tuần 40 trở lên cũng có thể Restore Firmware Custom ( tùy máy nhé ). Nhưng đa số có sẽ gặp trường hợp trên.
    P/S : Mình có con tuần thứ 47 vẫn có thể Restore với Firmware Custom !
  10. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Civic,
    em phải nói rõ là máy của em là refurbish chứ không bà con điên đầu luôn đó.