Custom Firmware 3.1.2 & 4.0.1 cho 2G, 3G, 3GS, iTouch 2G - Non MC, Hacktivate (Update)

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi thieuhc, 17 Tháng mười 2009.

1. phankhanhanh

phankhanhanh Thành viên

Được Like:
    52
    xin lỗi bác Thiệu vì topic dưới nhé, mình lỡ post nên kô bít đường nào sữa nữa. Mình cố gắng thử lại xem sao.
  2. unicode

unicode Thành viên

Được Like:
    8
    Mong sớm có bản Custom mới của anh thieu.bocap cho 3GS , bản hôm qua restore bị lổi iBook update tới 99% bị ngưng. Ngoài ra minh lúc pin còn 53% máy mình tự động restart không biết do đâu nữa
  3. hailuan

hailuan Thành viên

Được Like:
    1
    hix giờ đang jailbreak 3.0 gốc rồi lên custom 4.0 en multitask thử xem thế nào.nếu ẹ quá thì thử qua custom k multi.mà ẹ nữa thì chỉ còn đường về 3.1.2.baseband vẫn còn 4.26 .^_^
  4. khongcoten85

khongcoten85 Thành viên

Được Like:
    2
    báo cáo tình hình là em đang xài con IP 3G world , ban đầu FW 3.12 ban là 5.11.07 đã JB rồi chạy ngon lành sau đó em down bản Custom mặc định của bác Thiệu về restore tất cả ok mỗi tội không có sóng không biết sao nữa có bác nào bị như trên không ?
  5. hailuan

hailuan Thành viên

Được Like:
    1
    hixhix.mình jailbreak 3.0 gốc rồi lên custom 4.0 của bác thiệu mà máy vẫn báo lỗi 1604 là sao ta?khó hiểu thiệt.bác nào chỉ với.thks
  6. phankhanhanh

phankhanhanh Thành viên

Được Like:
    52
    Mình cũng bị giống bạn :|. Hình như nó chỉ hỗ trợ cho FW 3.1.2 chứ kô hỗ trợ cho FW 3.0 như mình :|
  7. hailuan

hailuan Thành viên

Được Like:
    1
    vậy giờ down 3.1.2 gốc về.dùng redsn0w0.92 jailbreak rồi lên custom 4.0 lại
  8. khongcoten85

khongcoten85 Thành viên

Được Like:
    2
    hỗ trợ 3.12. thì bạn lên 3.12 đi sau đó xài custom là được mà, vấn đề là chưa thấy ai đề cập đến 3G world thì có active và có sóng luôn không mình đang cài lại xem tình hình thế nào, còn vấn đền custom của bác thiệu build thì mình yên tấm lắm keke không lo xài nhiều ngon lành mà, chác cái này mình thử vào qua wifi xe, sao vậy
  9. phankhanhanh

phankhanhanh Thành viên

Được Like:
    52
    Chưa bít, Cái PwnageTool này xài sao vậy ? Thấy hướng dẫn là phải sử dụng nó mà down cái file .dmg đó về rồi sao nữa bạn ?
  10. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    Bạn có MAC không, đọc kỹ trước khi hỏi...