Custom Firmware 3.1.2 & 4.0.1 cho 2G, 3G, 3GS, iTouch 2G - Non MC, Hacktivate (Update)

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi thieuhc, 17 Tháng mười 2009.

1. hailuan

hailuan Thành viên

Được Like:
    1
    vì tôi đang xài bản custom đó có baseband là 5.11.07 của firmware gốc là 3.1.2 giờ mà dùng redsn0w jailbreak lại để bỏ chức năng multi task thì khi cài lại vô máy baseband có lên 5.13 k hay vẫn còn ở 5.11.07
  2. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    không. baseband chỉ bị lên khi restore bằng firmware gốc của apple bằng itunes
    hailuan thích bài này.
  3. hailuan

hailuan Thành viên

Được Like:
    1
    cảm ơn a dtube.chiều về làm lại cái này.bỏ cái multitask đi.chán òm à
  4. lpforever2001

lpforever2001 Thành viên

Được Like:
    0
    Cho mình hỏi máy mình là 3g Lock baseband 02.28.00. Khi upgrade lên custom 3.1.2 vào được nhưng khi cài ultrasnow máy vẫn không có sóng. baseband sau khi restore bản custom 3.1.2 vẫn là 02.28.00. Xin hỏi cách khắc phục là gì. Cảm ơn các bạn
  5. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    2.28.00 là cũ quá rồi.
    yellowsn0w là unlock cho nó.
    Hiện lúc này nên restore firmware gốc 3.0 để nâng baseband lên 04.26.08.
    Sau khi restore firmware gốc xong thì dùng redsn0w 0.9.2 để jailbreak + hackitvate.
    Sau khi jailbreak xong thì dùng custom firmware 3.1.2 của gsmvn và cài ultrasn0w để unlock.
    Restore custom firmware sẽ giữ baseband ở 04.26.08
    lpforever2001 thích bài này.
  6. ysaca

ysaca Thành viên

Được Like:
    1
    Cảm ơn bạn. Tôi đã download và setup OS4 Custom cho 3G 16Gb (bản không sử dụng Enable Multitask). Nhưng sao không thấy hiện %của Pin? Vào Usage không thấy phần active %Pin. Cài AsBattery thì không được? Như vậy phải làm sao? Thanks
    http://support.gsm.vn/index.php?dir=iPhone/3Gfirmware/
  7. hailuan

hailuan Thành viên

Được Like:
    1
    bạn cài sb setting vô. rồi vô sb setting chọn.k thì bạn dùng redsn0w mới nhất jailbreak lại chọn percentage of battery là ok
  8. thinhhp

thinhhp Thành viên

Được Like:
    57
    sao custom fw của 3G không Enable Multitask (mặc định) có ultrasn0w vậy? t đã down và restore. Restar tẹt ga mà ko có sóng sánh gì cả. lại phải cài qua cydia
    iPhone1,2_4.0_8A293_Custom_Restore_Hacktivate_Gsm.vn.ipsw
  9. unicode

unicode Thành viên

Được Like:
    8
    bản đó chỉ có Hacktivate thôi mà , bản iPhone1,2_4.0_8A293_Custom_Restore_Hacktivate+UltraSn0w_Gsm. vn.ipsw mới tích sẵn UltraSn0w. Bạn đọc không kỹ rồi :D
  10. teo_mobile

teo_mobile Thành viên

Được Like:
    0
    Ví dụ nhé,em có cây iphone 3G và đã jailbreak và không phải jailbreak bằng spirit thì em ko cho iphone vào chế độ DFU được,nếu đang restore fimware custom 4.0 mà lỗi thì em có thể dùng bằng tay đưa vào chế độ DFU được không ? PwnageToolchỉ dùng cho mac,nhưng em ko có mac,vậy bây giờ những người dùng Windown như em đều pó tay khi nâng lên 4.0 hả Anh Thiệu ?