Custom Firmware 3.1.2 & 4.0.1 cho 2G, 3G, 3GS, iTouch 2G - Non MC, Hacktivate (Update)

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi thieuhc, 17 Tháng mười 2009.

1. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    Restore ngay cả chế độ bình thường ok, nếu không được thì đưa iPhone về Recovery Mode để restore custom firmware...
  2. teo_mobile

teo_mobile Thành viên

Được Like:
    0
    Nó báo lỗi 13 anh Thiệu ơi,DFU thì lỗi 6. Thử đủ mọi cách. EM làm trên windown không phải MAC^#(^
  3. suzuki_sport_rgx

suzuki_sport_rgx Thành viên

Được Like:
    28
    Lỗi này bạn nâng itunes lên 9.2 là ok, Restore IOS 4.0 cần itunes 9.2, để itunes nhận iphone đang chạy IOS 4.0 thì itunes cũng phải là 9.2 bạn à
  4. lumos

lumos Thành viên

Được Like:
    0
    bác cho em hỏi, em đang xài 3GS WORLD, BB 5.11.07, bootrom cũ, nếu xài FW bác build thì:
    1> FW trên đã có JB chưa bác ?
    2> Các app cơ bản như: Winterboard, mcoolIphone, atimetool, biteSMS ... dành cho FW 3.x có xài được trên FW này không ?
    3> em đã lưu SHSH 3.1.3 trên cydia, máy đang xài FW 3.1 rất ổn định, em muốn tạo 1 FW custom có đủ mọi App em đang dùng thì dùng soft gì, khi restore cần các bước nào (em ko lưu được SHSH 3.1) ?
    Bác trả lời em sớm nhé, máu IOS4 lắm roài
  5. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    @lumos
    Đã JB rồi!
    Tham khảo tại đây:
    http://gsm.vn/threads/204463-Nhung-ung-dung-Cydia-chay-tren-iOS-4-0-co-thuoc-
    Xài PwnageTool 4.0.1
    lumos thích bài này.
  6. -hic_hic-

-hic_hic- Thành viên

Được Like:
    8
    các bác cho e hỏi máy của e là iPhone 3GS hiện e đang dùng FW 3.1 và BB là 5.12.07 e cũng chỉ có SHSH của FW 3.1.3 thôi mà máy của e là máy có bootrom cũ vậy máy của e có thể dùng Custom Firmware OS4.0 cho iPhone 3GS Hacktivate 831Mb Root nhúng sẵn OpenSSL + OpenSSH Update 24-06-2010 fix iBooks này được ko vậy ? nếu nếu dùng được thì e có phải Unlock lại ko ? xin cảm on nhiều nhé

7. zencafe

zencafe iPhone Moderator Staff Member

Được Like:
    973
    Mọi máy có boot rom cũ đều có thể Restore Custom tuy nhiên phải điều kiện là đã JB trước và có PWN LLB.

Sau khi restore thì cài ultrasn0w 0.93 để unlock.
  8. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Bác có thể Down về Custom của GSM cho 3GS 4.0 Hacktivate + Ultrasnow lun rùi đó. Sau khi restore chỉ cần restart máy lại là xong...
  9. Me_90

Me_90 Thành viên

Được Like:
    1
    sao e k kick đ.c link nhỉ :-?
  10. lumos

lumos Thành viên

Được Like:
    0
    Tks bro FeandMo đã trả lời, em đã xài IOS4.0, tuy nhiên còn 1 số thắc mắc như sau:
    *> Xài đa nhiệm thế nào ?
    *> Custom FW này chưa ổn định lắm, hay dính lỗi safe mode do xung đột phần mềm FW 3.x.
    *> Chạy chậm hơn hẳn
    Các bro có gặp tình trạng như em ko ? Như đã nói ở trên em xài 3GS - 16GB World, bootrom cũ