Custom Firmware 3.1.2 & 4.0.1 cho 2G, 3G, 3GS, iTouch 2G - Non MC, Hacktivate (Update)

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi thieuhc, 17 Tháng mười 2009.

1. muramasa

muramasa Thành viên

Được Like:
    7
    trong box này có cái fw 4.0.1 cho 3G cho phép down trên diễn đàn không phải là custom sao bác Thieu.bocap up lên chi, nó là fw gốc mà, làm em down về xài làm nâng baseband lên 5.13.04 ùi. đề nghị tháo xuống dùm
  2. badboy882004

badboy882004 Thành viên

Được Like:
    29
    ** Chế độ DFU nhắc đến ở trên thì các bạn dùng PwnageTool để đưa iphone vào DFU nhé !!!

Cái này làm sao vậy bạn? có thể chỉ mình cách làm hoặc cho mình xin link hướng dẫn đc ko?
    Máy mình hiện giờ là FW custom 3.1.2.
  3. muramasa

muramasa Thành viên

Được Like:
    7
    cắm iphone vào máy tính, bấm Power+Home đến khi máy tắt hẳn thì thả nút Power nhưng vẫn giữ phím Home đến khi Iphone bất động nhưng máy tính hiện thông báo có thiết bị kết nối là ok (lúc này màn hình iphone vẫn đen thui nha).
  4. ortho

ortho Thành viên

Được Like:
    46
    Bác Thiệu ơi! Xin làm dùm em cái custom 4.0.2 cho 3GS World old bootroom không nâng BB với bác ơi! Chúc bác sống lâu 100 tuổi!
  5. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    Lúc nào có FirmwareBundles 4.0.2 mình sẽ build cho mọi người!
    ortho and Civic like this.
  6. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    firmware bundle 4.0.2 còn bị lỗi Thiệu .... khi nào xong thì sẽ báo cho em biết
    Civic thích bài này.
  7. bi0926

bi0926 Thành viên

Được Like:
    0
    dạ cho e hỏi, e đang xài itouch gen 2 (non MC), tháng trước, e upgrade lên custom firmware 4.0, nhưng mà máy e chạy chậm đi hẳn, bây giờ e có thể downgrade xuống custom firmware 3.1.2 ko?? tại hùi nãy e vừa chuyển về 3.1.3 qua Itunes và cả redsnow thì nó báo lỗi ko tương thích với máy :(
  8. [CT]_nick00

[CT]_nick00 Thành viên

Được Like:
    81
    Xin được giúp đở, mình đang có 1 cây iphone 3g nhưng bị hư wifi, giờ mình restore firmware cútom 4.0 có untrasnow nhưng bị lỗi 1604, có ai biết cách fix lỗi này thì hướng dẫn dùm mình nhé. Máy này mình ko biết trước đây jailbreal bằng gì vì là máy củ người chị..............
  9. anhph

anhph Thành viên

Được Like:
    0
    Bro nào có firmware 3.1.3 custom for Iphone 2G thì cho mình xin cái link với
  10. zencafe

zencafe iPhone Moderator Staff Member

Được Like:
    973
    Đưa về DFU mode rồi restore lại 3.1.2
    Check lại coi phải đó là FW của iPod2,1 không ?