Cứu em với, Chết em mất P910i

Thảo luận trong 'UIQ: THÔNG TIN PHẦN MỀM' bắt đầu bởi tuananh_o2, 17 Tháng hai 2005.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. anh17d4

anh17d4 Thành viên

Được Like:
    28
    Sao các bạn có gì thắc mắc không cứ up lên mình sẽ giúp.
  2. NONG_DAN

NONG_DAN Guest

chắc là do cài tiếng viết nên mới bị thế chứ gì
  3. Tunggiao

Tunggiao Thành viên

Được Like:
    1
    Bác này người của ANBA chắc :D, các bác kia đã hướng dẫn chính xác rồi còn kêu ra ANBA làm gì, thật là =))
  4. freshanh82

freshanh82 Guest

Các bác giúp em với. Em cài TV cho P900 cũng bị y như vậy. Đã tháo sim ra để format, đã vào được menu, chọn 3 nhưng chọn xong nó khởi động lại luôn mà chẳng format gì được. Mà vào bất kỳ menu nào nó cũng restart mới cay chứ.
  5. namdn1

namdn1 Thành viên

Được Like:
    1
    Tại sao mình đã làm như vậy mà không được. Nó chỉ hiện lên màn hình chờ không thôi à.
  6. phuongmy

phuongmy Guest

p910i

Nạp lại phần mềm là ok !
  7. chinguyen

chinguyen Thành viên

Được Like:
    7
    yên tâm, cách này rất tốt, trở về tình trạng ban đầu, không có vấn đề gì đâu
  8. Apolloz

Apolloz Thành viên

Được Like:
    0
    Mình thì đã không vào được, còn lỡ để thêm câu greeting chắn ngang màn hình. Bây giờ chả biết làm sao cả. Các bác biết cửa hàng nào ở TP.HCM làm lại phần mềm mà giá cả hợp lý ko? Máy mình hàng chính hãng đến T7 này hết hạn BH -- nhưng hỡi ôi, đầu T8 mới về nhà được.
  9. Apolloz

Apolloz Thành viên

Được Like:
    0
    kekeke..... sung sướng quá... tưởng tiêu đời nhà ma rồi. Ai dè trời còn thương. Mình share với các bạn một cách để phục hồi những con P900 "lỡ dại" khi cài phần tiếng Việt.
    1. Tháo sim ra
    2. Sạc đầy pin rồi vào Sony Ericsson global support để update lại software (chọn mục 2 - automatic update nếu bạn không biết số CDA)
    http://www.sonyericsson.com/spg.jsp?cc=global&lc=en&ver=4001&template=ps1_1_5_7&zone=ps&lm=ps1_1&pid=10101

Chú ý: tuyệt đối làm theo chỉ dẫn của chương trình update & không ngắt kết nối khi đang download cũng như update phone.

Nếu bạn đã update software lên bản mới nhất, thì cũng cứ xác nhận cho nó cài lại một lần nữa. Sau đấy phone bạn sẽ quay lại như thuở ban đầu lưu luyến ấy... :-D
  10. Apolloz

Apolloz Thành viên

Được Like:
    0
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.