[ROM] CyanogenMod 7.2 For SHW-M110S

Thảo luận trong 'M110S GALAXY S' bắt đầu bởi lundaica9a4, 1 Tháng hai 2013.

1. thedoan

thedoan Thành viên

Được Like:
    0
    Up thế nào nhỉ? Hic., máy mình khôg vào đc chế độ install rom từ sdcard :(
  2. duc97ltk

duc97ltk Thành viên

Được Like:
    8
    Đã test qua rom miui và thấy rằng pin trâu,giao diện đẹp hơn,nhưng mà k quay phim 720p và ko có chuông khi vó người gọi đến
  3. nhmn040697

nhmn040697 Thành viên

Được Like:
    0
    ai bik cách cài chỉ mình với. cách của chủ thớt mình ko hỉu. thanks nhìu.
  4. Ray08

Ray08 Thành viên

Được Like:
    12
    Đầu tiên thì down cái file GS_CM7_Final_Kernel.tar và 1 trong 3 file .zip (mỗi file là 1 bản rom khác nhau, thích rom nào thì down cái đó). Tiếp theo copy file zip vào bộ nhớ máy. Tắt máy vào chế độ download mode rồi dùng Odin up file GS_CM7_Final_Kernel.tar như up rom ấy. Up xong thì có thể máy treo. Tháo pin ra lắp lại, ấn volume -, Power ( tắt nguồn ), Home để vào recovery, chọn tiếp install file zip và tìm đến file .zip copy lúc nãy. Đợi tẹo máy chạy thế là xong
  5. galaxysm110s

galaxysm110s Thành viên

Được Like:
    70
    Sau khi test cả 3 ROM thì e thấy CM7 là ổn định nhất, ko bị dính tiếng tàu. Đầu tiên e về stock wf07 rồi up CM7, hiện tại xài rất mượt, ko lỗi lầm gì, USB lần đầu thì vào = cách thông thường, lần sau thì fai vào supermout (trong menu) rồi chọn auto, sau này chỉ cần cắm cáp là vào luôn, ko thì fai đặt widget ở ngoài màn hình
  6. lundaica9a4

lundaica9a4 Thành viên

Được Like:
    23
    Nhu nao bac em chua dung sky bao h
  7. hoangmanhtruong

hoangmanhtruong Thành viên

Được Like:
    6
    Pin trâu khôg bạn
  8. vietpop

vietpop Thành viên

Được Like:
    1
  9. duc97ltk

duc97ltk Thành viên

Được Like:
    8
    Sau khi dùng qua 3 rom mình có 1 số nhận xét như sau
    Rom cm7: giao diện đơn giản(nếu k muốn nói là xấu), menu chứa nhiều phần cài đặt khó hiểu, nhưng ổn định,có Tiếng Việt,chơi game tốt(đã thử vs nfs most wanted). Cơ mà mìh cảm thấy phần menu nó hơi giật.
    Rom MIUI : giao diện rất đẹp,nhẹ nhàng,tùy biến cao,có thể nói đây là giao diện kết hợp giữa android và ios.chơi game mượt,pin có vẻ nhỉnh hơn,các mục hệ thống dễ sử dụng,nhưng có nhược điểm là ko có tiếng Việt,bị mất chuông cuộc gọi đến( ko biết cài đặt lại ntn),ko quay phim 720p đc,giao diện lạ dễ khiến người dùng bỡ ngỡ
    Rom JoyOS : giao diện thuần ios(gần như fake từ menu đến ứng dụng) nên có ưu điểm là đơn giản,tối ưu và nhìn... oai hơn.phần chơi game thì có thể nói là ngon nhất trong 3 rom(phải chăng do giao diện ios cùi mía?).nhưng rom còn nhiều nhược điểm là ko có tiếng Việt,vào cài đặt camera là fc tồi tệ nhất là vào quay video cũng bị fc
    ==>Tổng kết: về thời lượng pin vủa các rom mình chưa dám nhận xét vì mình chưa dùg lâu,nhưng có cảm giác là ngon thậm chí hơn xda sp8 .tất cả các rom đều cho tốc độ xử lí game,đồ họa mượt mà,các ứng dụng nghe,gọi,nt cũng đã ổn định.tùy vào mục đích sử dụng và sở thích về giao diện để bạn chọn rom thôi.

P/s: khuyên dùng miui và cm 7
    tungz3 thích bài này.
  10. duc97ltk

duc97ltk Thành viên

Được Like:
    8
    Rom này vẫn chưa dùng đc 3g bạn ạ,vs lại còn lỗi h/w gì nữa ko rõ.chắc release2 là sửa đc thôi