Thảo luận Cydia - Jailbreak là gì ?

Thảo luận trong 'Phần Mềm Cydia' bắt đầu bởi Phong2vieN, 18 Tháng bảy 2009.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. vunguyen

vunguyen Thành viên

Được Like:
    0
    Cảm ơn các bạn nhiều !
  2. zencafe

zencafe iPhone Moderator Staff Member

Được Like:
    973
    Welcome ! tất cả vì cộng đồng iPhone :D
  3. Abc3650

Abc3650 Thành viên

Được Like:
    4
    Sẵn Cydia nên cho em hỏi luôn, hum nay vọc sao mất tiu icon Cydia :( Giờ làm sao để có al5i nó vậy bro :(
  4. zencafe

zencafe iPhone Moderator Staff Member

Được Like:
    973
    ặc phá cái gì mà mất icon !
    2 cách
    1. Sbsetting -> hide icon
    2. Bossbref -> hideicon :|
    Khuyến cáo nếu up lên OS 3.0 mà muốn dùng Backup thì KO ĐƯỢC để Cydia hay bất cứ chương trình gì thuộc SYSTEM nằm trong Folder Catagories hay để hide icon
    FeandMo thích bài này.
  5. tuxedo9090

tuxedo9090 Thành viên

Được Like:
    5
    Như vậy là mình phải jailbreak thì mình mới dùng được các ứng dụng cydia đúng ko bác.
    Đấy chỉ là để dùng các phần mềm ứng dụng thôi còn hiện tại thì tất cả các firmware của iphone 4 đều chưa unlock bằng solfware mà phải dùng gevey sim đúng ko các bác.
    new mem các bác thông cảm nhé.
  6. honeytmk

honeytmk Thành viên

Được Like:
    0
    ý của bạn là ko được gom chung các trò chơi hoặc chương trình cài từ Cydia vào chung một foder àh bác. thông cảm vì mình là new mem
  7. laituanh

laituanh Thành viên

Được Like:
    0
    Aea cho mình hoi 1 chut nhe ? Trong khi minh cai thêm inav , va tao 3 folder , minh add cydia vao trong folder , lo tay xoa mat folder , len cydia bi an dau mat , ae por chi dung minh cach de cydia hien ra lai voi , thank
  8. xaxkilloxax

xaxkilloxax Thành viên

Được Like:
    1
    cho mình hỏi đã có jailbreak cho 4.3.5 chưa?
  9. kecodon_92

kecodon_92 Thành viên

Được Like:
    8
    cho mình hỏi sau khi jailbreak thì nên cài những j vậy?
  10. namnghinruoi

namnghinruoi Thành viên

Được Like:
    7
    Xin các pro giúp:
    Người thân của mình vừa dùng con Iphone 4, nhờ mình cài một số game cr. Sau khi tìm hiểu thì mình cũng đã cài phần mềm redsn0w_win_0.9.10b6. Tuy nhiên vẫn không thể cài được. (đã cài được cho máy khác).
    Mình kiểm tra máy thì thấy confirm làIos 5.1 , tìm hiểu trện mạng thì hinh như chưa có bản jailbreak hoàn hảo cho 5.1 thì phải ....? Có đúng vậy không ạ??
    Nếu như đúng thì mình phải down confirm xuống bao nhiêu thì ok nhất?? Và mong được hỏi luôn là: mỗi lần khởi động lại máy thì phải boot lại redsn0w từ máy tính, tất cả các confirm đều thế hả các Bác (người thân mình bảo thấy người khác dùng không làm vậy?....) không có cách nào boot lại từ Iphone hay sao?....
    vì mới tập tành nên hỏi bị củ chuối , mong các Pro giúp mình nhé!
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.