Xin giúp Cydia không sử dụng được - Cách sửa Cydia

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp & Chia Sẻ Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi phuck3, 16 Tháng mười hai 2008.

1. phanhungx

phanhungx Thành viên

Được Like:
    0
    mình đã gõ get remove cydia roi nó hiện ra thông báo command not found

gio lam sao tiep ha ban. minh da lam mat 3 ngay rui ma chua sua duoc cydia nua. thanks truoc nha!
  2. dangvu92

dangvu92 Thành viên

Được Like:
    0
    em có con ipod touch gen3
    em mới cài open shh để cài cái viettyping
    thì cydia không vào đc
    em có thủ cái putty nhưng cứ đánh lệnh apt-get là nó báo command not found
    ai giúp em với
  3. johnni3

johnni3 Thành viên

Được Like:
    1
    Các bác cho e hỏi trước e có add source appolo.us , nhưng cydia thông báo source ko có thực rùi e vào manage để xóa source cũng ko thấy nó đâu, mỗi lần refresh hay update cydia là nó báo lỗi thằng appolos.us empty hay ko có files.
    bác nào bít cách loại bỏ cái này giúp e với, phiền phức mỗi lần mở cydia wa :(
  4. iloveiphone3g

iloveiphone3g Ex-Mod

Được Like:
    1,195
    Vào manage - source - chọn edit nhấn vào dấu trừ màu đỏ bên trái hiện lên nút delete màu đỏ, nhấn vào đó đề xoá source. appulous thuộc hackulous.
    source hackulous là : cydia.hackulo.us
  5. johnni3

johnni3 Thành viên

Được Like:
    1
    Cái cơ bản này mình bit nhưng giờ sỏurce appolo.us hay hackulo.us đều ko hiện trong Source làm sao mình delete dc :( mình đã add lại nhưng nó báo appolo.us Error: Sub -process/bin/bzip2 returned an error code hay the following signatures were invalid: Nodata ...

Có ai bít cách chỉ giúp mình với :(
  6. johnni3

johnni3 Thành viên

Được Like:
    1
    Tiện cho e hỏi sao delete thằng Installous của thằng Hackulo.us lun, e ko thấy nó trong Parkage của cydia :( sao loại bỏ nó hjx
  7. kientt01411

kientt01411 Thành viên

Được Like:
    0
    của mình bị như này. mọi người check giúp với.Hôm trước mình cài cái Mywi nhưng không dùng đc. gỡ bỏ nó đi thì hỏng hết cái wifi. vào cydia toàn báo lỗi. Mình đã restore mấy lần nhưng vẫn nguyên lỗi thế. vào cydia thì toàn báo no internet connection. add source thì nó báo ra gì ấy
    ai biết chỉ giúp mình với
  8. lvduccn

lvduccn Thành viên

Được Like:
    4
    tui cũng bị lỗi này
  9. thaiduong2020

thaiduong2020 Thành viên

Được Like:
    1
    bạn vào ifile rong var/lib/apt/lists và xóa cả các file bị lỗi bên trong thư mục var/lib/apt/lists/partial đi ok hết. hi!
    intel05 thích bài này.
  10. bagialuudan

bagialuudan Thành viên

Được Like:
    0
    mình có 3gs FW 3.1.3 jailbreak Spitrit mình download add source repo666.ultrasn0w thì bị treo, tắt iphone mở lại cydia thi không được nó quay về home page,mình theo chỉ dần vào Putty mà không đuợc nó báo lổi network error là bị sao ? đả làm restore lại củ 3.1.3 thì bị báo lổi error 1604 và đôi khi bị error 1309 nử, nói chung thì không làm gì để mở Cydia và restore , chỉ vào wifi internet web thì được mà thôi.
    xin các bạn chì mỉnh ? cám ơn