Xin giúp Cydia không sử dụng được - Cách sửa Cydia

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp & Chia Sẻ Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi phuck3, 16 Tháng mười hai 2008.

1. Hoayeuxinhxinh

Hoayeuxinhxinh Thành viên

Được Like:
    68
    Em cũng dùng 3GS fw3.0 cũng bị hoài, đã thử cách cách ở trên mà các bác Dtube, iphonelove,... nhưng vẫn ko được. Sau đó em dùng chương trình i-funbox (hoặc winscp,...) vào đường dẫn var\lib\apt\lists và xóa sạch các file bên trong, không xóa thư mục partial và Cydia mở được. Xin chia sẻ cùng các bác nếu bị lỗi Cydia, có thể thử như em làm :)
    thongthien366 thích bài này.
  2. vuongtt92

vuongtt92 Thành viên

Được Like:
    0
    Sau khi xoa dc cai cydia thi lam the nao de cai lai ho bac
  3. linhcuong

linhcuong Thành viên

Được Like:
    0
    giúp mình với!!!tình hình là minh dung 3gs world 3.1.2 nhung hiện tại cydia nó báo lỗi database!!minh có đọc cách fix lỗi rui!!nhưng máy mình chưa open SSh nên không thể kết nối được!!các bạn xem có cách nào khắc phục không!Giúp mình với!!!:-s
  4. apple_dc

apple_dc Thành viên

Được Like:
    3
    cách này đơn giản hơn ! các bạn cắm vào pc mở itunes chờ kết nối, mở cleacCydia lick một phát là hết lỗi ! nếu chưa hết jb lại một phát là hết lỗi, chưa hết thì ...không chọn restore, chọn uploald fw gốc xong jb lại không mất dữ liệu mà cài lại cydia mới !!!
  5. Maxapolothai

Maxapolothai Thành viên

Được Like:
    1
    Sao mình ko vào được trang này vậy?
  6. minhilutri

minhilutri Thành viên

Được Like:
    5
    Mình gặp tình huống thế này, cydia ko vào đc, đã cùng hết cách mà các bác chỉ mà ko đc! em dùng Winscp vào trong var/lid/apt/lists xóa hết trong này thì cydia chạy đc, nhưng mà nó reload data là mấy file đó được nó tự tạo lại và lại bị văng ra!!! em đang xài iphone mua tại nhật , em bị sau khi restore lại máy, máy em la fw 3.1.2, mới dùng blackra1n jailbreak cài cydia là bị liền ! chỉ em với...Mà em thấy xài Rock đc ko các bác, em thử add source của cydia vẫn được, mà thấy nó chạy mượt hơn cydia nhìu!chỉ có điều các source tiếng việt thì ko đọc được thôi!toàn là mã
  7. begay

begay Thành viên

Được Like:
    0
    Tình hình là tôi cũng đang sử dụng một con ipod gen3 32GB fw 3.1.2 , cài SBSetting vào thì ban đầu không sử dụng được SBSetting . Cố gắng cài đi cài lại và cuối cùng chả biết sao lại sử dụng được . Nhưng từ lúc này trở đi thì vào Cydia loading .... là văng ra . Mò mẫm tìm hiểu đọc được bài của các bạn như DTube, iloveiphone3g và hoayeuxinhxinh , thấy cách của bạn hoayeuxinhxinh đơn giản nên làm thử trước nào ngờ hiệu quả tức thì :D, tôi cũng đã cẩn thận thoát ra vào lại nhiều lần để kiểm tra xem có bị lại không và kết quả là trơn tru hị hị . Giờ thì vào Cydia ngon lành cành đạo lại rồi . Cảm ơn tất cả mọi người đã nhiệt tình giúp đỡ fix bug nhé. Các bài hướng dẫn của các bạn thật hữu ích. Xin cảm ơn.
  8. nguyenngochieu

nguyenngochieu Thành viên

Được Like:
    0
    cac ban than men cydia minh bi hong hom qua 28.12.09 , bi gio minh vao clearcydialistcache thi no bao: couldn't initiate process eror 402653085? co ai giup minh duoc o? cam on
  9. nguyenngochieu

nguyenngochieu Thành viên

Được Like:
    0
    con minh vao putty thi no bao: putty network error connection refused? bi gio o biet lam sao ? co ai giup minh duoc o? cam on cac ban nhieu
  10. 2tnt

2tnt Thành viên

Được Like:
    0
    Hi All!

Mình dùng IP 2G firmware 3.0 sau khi cài Battery .. thì bị lỗi Cyđia, cứ vào load vòng vòng rồi văng ra.
    Qua tìm hiểu và làm thử mọi cách không được, cuối cùng mình dùng I-Funbox và vào đường dẫn theo cách bạn Hoaxinhxinh nói thì được ngay.
    Mọi người nên theo cách này vừa đơn giản vừa đảm bảo không lỗi.
    Chúc các bác vui vẻ