Xin giúp Cydia không sử dụng được - Cách sửa Cydia

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp & Chia Sẻ Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi phuck3, 16 Tháng mười hai 2008.

1. quocngo

quocngo Thành viên

Được Like:
    0
    [​IMG][​IMG]

Giúp mình với,mấy ngày nay vào Cydia để install hay remove trong Packages thì nó báo như thế này,ko biết bị gì nữa,các cao thủ giúp mình với:13:
  2. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Thread này 7 trang ...
    Bạn đã đọc từ trang 1 chưa ?
    Hướng dẫn có đủ rồi
  3. lucky24

lucky24 Thành viên

Được Like:
    0
    mình có một soft này hy vọng giup được bạn mà trong nay post file sao ta mình tim hoai không thấy có gì nhắn tin qua yahoo mình nha anhchang_codon296@yahoo.com
  4. lucky24

lucky24 Thành viên

Được Like:
    0
    cách sửa cydia

mình có phần mền này hy vong giúp được bạn na download bên dưới na, down về rùi chạy file đó mà nhớ là iphone phải đang được kết nối với máy tính nha,bạn chạy xong rùi thử vào cydia xem sao hy vọng la ok,chúc bạn thành công.

Các file đính kèm:

5. lucky24

lucky24 Thành viên

Được Like:
    0
    hihi theo mình nghỉ thôi nha chắc bạn đã cài bị đụng chương trình rùi, nhớ lại xem có cài cái nào trùng tên ko, gỡ bỏ nó là ok,mình bị hoài check là thấy như dz.
  6. buithenguyen

buithenguyen Thành viên

Được Like:
    1
    các bác ơi, dùng cách của Hoayeuxinhxinh ấy, down i-funbox về vào đường link như hướng dẫn xoá sạch là khỏi ngay, Em dung Iphone international 3G 16Gb bị lỗi vào Cydia báo lỗi source liên tục, vào manager thì thấy trống trơn vào packages cũng vậy, trong khi mọi ứng dụng và các thứ đều chạy tốt.
    Dung cách của Hoayeuxinhxinh xong đc luôn.
  7. jackycuong

jackycuong Thành viên

Được Like:
    0
    Bạn ơi !
    máy mình cũng không vào được Cydia, văng ra ngoài liện tục. yêu cầu của bạn thì mình chỉ có cái terminal trên Iphone thôi! bạn có thể hướng dẫn mình cách khắc phục thông qua terminal này được không? à quên nói luôn mình cũng thử mở cái Terminal lên và đánh những dòng lệnh bên dưới của bạn nhưng chỉ qua được bước 1, tới cái lệnh thứ 2 này apt-get update nó báo command not found . Mong bạn hướng dẫn mình. Cám ơn nhiều
  8. hyen0808

hyen0808 Thành viên

Được Like:
    0
    Mình cũng bị y chang như bạn vậy, lâu nay sử dụng ngon lành,nay bị như vậy bí luôn, đã đọc hết 7 trang nhưng vẫn chưa giải quyết xong, mình dùng winSCR chứ chưa dùng Putty, chỉ vì đánh những câu lệnh mình ko rành, phen nầy cố xem sao, muốn jaibreak nhưng gà quá nên ko dám, mong các bạn có cách nào dễ hơn chỉ giúp cho. Cảm ơn rất nhiều.

9. thanhnh091

thanhnh091 Thành viên

Được Like:
    21
    Bạn làm theo cách này xem thế nào nhé :
    SSH vào iPhone (winSCP or IfunBox mình vẫn thường dùng IfunBox) cần phải cài afc2add trước nha Bác.
    Tới đường dẫn sau /private/var/lib/apt/lists và xóa hết tất cả trừ folder partial. Sau đó khởi động lại iPhone, lúc này có thể bạn sẽ thấy lỗi nhưng đừng quan tâm, hãy vào Changes tap vào Refresh.
    Hy vọng sẽ hết cái lỗi Bác đang bị.
  10. hyen0808

hyen0808 Thành viên

Được Like:
    0
    Mình SSH vào IP với WinSCR, vào Cydia hiện đang bị lỗi thì đâu cài đặt afc2add được bạn ơi, nó báo Error Running