Đã có Ultrasn0w fix hỗ trợ iOS 5.1

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi peper1805, 12 Tháng ba 2012.

1. caveman3000

caveman3000 Thành viên

Được Like:
    1
    thanks a nhieu lam vua lam dc roi
  2. zendobk

zendobk Thành viên

Được Like:
    0
    Lúc đầu tưởng 6.15 là max lv không cần quan tâm custom hay không nên restore thẳng cứ Searching mãi... cho dù Setting báo là đã nhận sim (cũng không rõ có gọi được không vì khuya quá buồn ngủ :)). Sáng nay lật đật JB lần nữa với iPad BB thì sóng gió vi vu :)).
    Việc tiếp theo là up Lion 10.7.3 :)|.
    3GS old BB 6.15
  3. lenoen

lenoen Thành viên

Được Like:
    1
    giúp dùm

Xin chào các bạn!
    Mình mới gia nhập vào thế giới Iphone v@ hoàn toàn mù tịt.
    Số là mình vừa mua con IP 3GS, táy máy update lên 5.1 và baseband 06.15.00 máy báo không nhận sim và chỉ dùng để chơi trò chơi, thế là đi mắn dzốn tiệm bán, tiệm chạy lại cho mình 4.1 nhưng baseband thì vẫn là 06.15.00, phiên bản 4.1 ko có icloud, không cấp nhật lại danh bạ và 1 số thứ khác.
    Mình thử restore lại 5.0.1 thì không được!
    Mong các anh em và các bạn trong diễn đàn giúp mình với, thật ra mình rất dốt về vấn đề này, bây giờ mình nên chạy phiên bản 5.0.1 hay 5.1 và làm như thế nào xin chỉ giúp, cảm ơn rất nhiều, nếu bạn nào vào Gia Lai hãy gọi cho mình sẽ đãi chầu cafe, địa chỉ mail: dnthanhtc[MENTION=285992]yahoo.co[/MENTION]m
    thông tin về máy mình hiện tại:
    Version: 4.1 (8B117)
    mdel: MC131B
    seri: 88006xxxxx
    Modem Fimware: 06.15.00
    :(
  4. Fallen

Fallen Thành viên

Được Like:
    29

Bao giờ người dùng iphone lock cũng phải nhớ là dùng CFW, dù BB của bạn có là 6.15.00 đi nữa thì khi restore fw gốc vẫn có thể gây ra tình trạng BB rơi vào trạng thái không ổn định -> phải flash lại như bạn vừa làm. Như vậy vừa mất công vừa rủi ro cho BB nữa.
  5. tsunamionnet

tsunamionnet Thành viên

Được Like:
    0
    iPhone phức tạp nhỉ 8-|
  6. first_boy8

first_boy8 Thành viên

Được Like:
    0
    mình làm đc rồi ! nhưng reset lại bị treo táo . giờ làm sao khắc phục đây. đi đâu cũng phải mang laptop đi hả? thank bro !!
  7. vnnptt

vnnptt Thành viên

Được Like:
    2
    Các bác cho em hỏi là new bootroom với new khác nhau ntn không ạ ?