Thảo luận Đã hack phone để ẩn ứng dụng cho nokia x2-01 thành công ?_?

Thảo luận trong 'NOKIA S40' bắt đầu bởi aquaking89, 9 Tháng tư 2011.

1. kuemqb

kuemqb Thành viên

Được Like:
    0
    Có làm được trên X2-01 thế ko vậy? Mà mở cái phonenix ở đâu vậy?

---------- Post added at 09:37 AM ---------- Previous post was at 09:31 AM ----------
  2. aquaking89

aquaking89 Thành viên

Được Like:
    11
    phoenix 2011 hả. bạn có thể lên google search là ra mà. chịu khó tìm kiếm chút chứ.

---------- Post added at 02:32 PM ---------- Previous post was at 02:30 PM ----------

làm được trên x2-01 mà. mình làm rùi nên mới post bài này chứ. bạn đọc kĩ tiêu đề coi. phoenix 2011 thì bạn phải lên google tìm kiếm rùi down về rùi.
  3. lethanhtuan2895

lethanhtuan2895 Thành viên

Được Like:
    0
    Mình thấy test mode ko phải test in urb mode. Tháo pin và bật lại nguồn vô dc màn hình chính chả biết hack dc chưa (X2-01).
  4. aquaking89

aquaking89 Thành viên

Được Like:
    11
    mình nghĩ như thế chưa được đâu bạn ah. bạn thử làm lại xem. còn muốn biết hack được hay chưa thì bạn có thể vào một phần mềm java bất kì. nếu như nó vẫn hỏi cho phếp truy cập ứng dụng thì là chưa được bạn ah.
  5. lethanhtuan2895

Được Like:
    0
    Sao mình thấy lúc làm X2-01 thì mình chọn Java R&W gì đó rồi bấm Write thì nó trở về java off. Bạn làm một video cho tụi mình dễ kham khảo. Tks
  6. aquaking89

aquaking89 Thành viên

Được Like:
    11
    mình khôn g bít làm video. bạn nhớ làm 2 lần bước chỉh java tck xong save lai là ra file.pp mà.
  7. lethanhtuan2895

Được Like:
    0
    Mình chỉnh USB changing mode (có phải là gằn USB vô là máy sạc ko) rùi chỉnh GPRS/EDGE multislot là 45. Sao chỉnh rùi, làm tới khúc mà lúc upload pp nhấn Service thì nó báo Failed! Aborting lần 2 hoặc lần 3 nó hỏi là file pp ở đâu nó ghi Product profile OK uploaded. Máy mình tắt đen bật nguồn lên thì nó chạy test mode rùi 1 lát lại tắt. Mình phải tháo pin ra rùi bật lại thì vào menu nhưng vô thử opera mini vẫn hỏi "cho phép kết nối". Mình vẫn chưa thấy hack thành công bạn chụp hình lại lúc mà sao khi chọn JAVA TCK R&W rùi nhấn write dc mình ko thấy nó chọn là Java TCk R&W nó vẫn chọn là OFF làm chục lần khi nhấn write nó vẫn là OFF. Mình xuất PP thành công nhưng nó off thì cũng như ko (Phoenix 2011 nha)
  8. aquaking89

aquaking89 Thành viên

Được Like:
    11
    USB changing mode đúng là nghĩa tiếng anh là sạc qua cả cổng usb nhưng phần cứng x2-01 ko hỗ trợ nên không thể làm thế được đâu bạn ah. bạn không nên chỉnh cái đó. còn GPRS thì nên làm. còn việc hack thì chỗ dòng java tck bạn ấn vào nút mũi tên ở bên cạnh ý. nó hiện ra mấy dòng mà bạn chọn java tck(R&W). bạn chọn lấy cái đó là được mà. rồi lưu file.pp ra. xong làm như hướng dẫn.
  9. htttk95

htttk95 Thành viên

Được Like:
    0
    mình làm y như thế mà đến khi vào ứng dụng thì nó bảo"Ứng dụng không hợp lệ.Xoá?"

---------- Post added at 03:29 PM ---------- Previous post was at 03:05 PM ----------

bạn có thể cung cấp video sau khi đã hack X2-01 của bạn dc ko
  10. kuemqb

kuemqb Thành viên

Được Like:
    0
    mình làm rồi nhưng phoenix không nhận ra điện thoại x2-01 của mình ahf,nó báo không tim thấy rm-709 của điện thoại mình.bạn nào có thể giuó minh được không?

---------- Post added at 05:29 PM ---------- Previous post was at 05:28 PM ----------

mình chay trên win7 ahf