Thảo luận Đánh giá-Fujitsu Arrows NX F-05F (F05F)- Camera Japan Phone đã quay trở lại.

Thảo luận trong 'JMP: Tin Tức, Đánh Giá' bắt đầu bởi fan_ryu, 1 Tháng bảy 2014.

1. doccocuukiem90

doccocuukiem90 Thành viên

Được Like:
    125
    Cái này cũng thuộc nhiều về cảm tính lắm, em thường nghe với trình mặc định của máy. EQ thì em để user rồi tự kéo lên đúng ý mình, nghe sướng hơn để mặc định của máy nhiều :dreaming:

Bác nào có hàng thì cafe giao lưu đi, anh em chia sẻ nhau về cách chơi nhạc :adore:
  2. bongbang743308

bongbang743308 Thành viên

Được Like:
    42
    combo nghe nhạc gồm DAC + amp + tai nghe + trình phát nhạc
    -trình phát nhạc thì không quá quan trọng , theo em thì tốt nhất đối vs máy nghe nhạc thì xài mặc định còn android thì trình mặc định thường NSX chỉ làm cho tiện gọn còn poweramp...thì chủ yếu chỉnh tay chỉ làm méo mó chất âm của DAC + amp chứ không ra chất âm của DAC + amp máy nên tốt nhất cũng fang mặc định nốt và EQ em cũng mặc định chỉ tăng giảm lượng bass(tăng lượng nhưng là âm lượng không phải chất lượng).em test trên con walkman Z chạy android nên cảm nhận thế.file lossless thì em nói luôn là nó chả cần thiết vì em nghe nhạc test các kiểu thì mp3 aac(m4a) 320kbp/s là quá đủ ( trừ khi bác tai dơi + combo của bác khủng ).tóm lại bác cứ dow lossless về xài foobar hay dbpower(không nhớ rõ ) convert nó ra mp3 aac 320kbps là đủ.
    1.theo đường cải thiện bằng DAC + amp ngoài :theo chip S800 là DAC wofson thì phải và em nghe trên con G2 docomo thì chả có gì nghe 3 dải ngang pheo cũng chả có gì đặc biệt.mà muốn cải thiện thì bác xài amp + DAc ngoài qua cáp otg (chưa có ai test)-> mất tính di động mà chi phí bỏ ra thà đi mua máy nghe nhạc.
    2.cải thiện bằng tai nghe : vác ra quán nghe thử thôi.bác trên thuộc basshead thì cứ fang denon XBA (dòng thiên về bass ) và em khuyên bác là mua tai nghe rẻ đủ nghe vì cái DAC + amp trên điện thoại thì tai nghe chỉ cần phát huy hết dc khả năng của DAC + amp đó là dc đừng đú thêm phí tiền.tai mỗi người mỗi khác nên các bác tốt nhất cứ vác tai đi nghe
    Chốt : em chỉ nói theo cái gì em rút ra dc thui nên đừng gạch em.em cai nghiện nhạc nhẽo lâu nên chả biết h ra dòng nào hay tư vấn gì đâu.các bác sang mục multimedia bên Vozforum nhờ tư vấn mua tai nghe nhé.Và bác ở trên em cũng có lời là lúc đầu mới chơi ai cũng thích bass mạnh và nhiều nhưng mê nghe nhạc thì bác sẽ nghĩ khác đó :))
  3. doccocuukiem90

Được Like:
    125
    Dạo này em đang mày mò chơi dàn EQ với ampli nên cũng có cái nhìn khác :adore:

Loa hay tai nghe tốt nó sẽ thể hiện được những gì bài hát có, như là tiếng bass tròn, treble sắc. Nhưng để loa thể hiện tốt thì cần bộ lọc hay, đó là DAC đi theo máy (với điện thoại) hay là dàn Equalizer riêng với loa thùng. Nếu làm chủ dc dàn EQ thì âm thanh cho ra sẽ như ý mình muốn, khác hoàn toàn với để ngang và chỉ phụ thuộc vào tai nghe.
    Em đã test với SH-06E và thấy bộ lọc của máy làm việc rất tốt dù test bằng loa ngoài hay cả với tai nghe, khi chỉnh các dải thì âm biến đổi rất rõ ràng, dễ dàng tùy chỉnh theo ý người nghe, thích nghe âm sáng hay tối đều được:gach:
    Các dòng máy Fu lúc trước thì ko làm dc điều đó, cho tới F06E thì mới có phần tùy chỉnh, nhưng rất tiếc là em chỉ cầm chơi chứ chưa test dc kĩ càng về chất âm của nó :sosad:
  4. bongbang743308

Được Like:
    42
    sáng tối hay chỉnh EQ thì bác xác định là bẻ âm sắc chứ không xuất ra dc âm thanh tốt nhất đâu.Giống như ca sĩ hát nhạc pop bác kêu họ hát nhạc vàng ấy :)) .chính vi thế người ta mua là xác định mua cả combo tai nghe + DAC + amp nào để mua về nghe nhạc thể loại nào, hợp tai mình.Con walkman của em có cả đống tùy chỉnh EQ mà đi offline anh em chả ai thèm chỉnh gì cắm vô nghe thẳng luôn.Bao h các bác nghiện nghe nhạc thì ra cửa hàng bán tai nghe chỉ muốn ôm cả quán về :))Tuy nhiên nghe nhạc trên điện thoại nói thật chỉ dành cho ai ưa tiện lợi di động chứ không bao h đòi hỏi nó cho âm thanh tốt dc như máy nghe nhạc hay dàn âm thanh cả.em đi từ W995 ->904sh 945sh -> lên walkman Z thì h gần như không bao h quay lại nghe bằng điện thoại nữa ^_____^
    conhukho and xdk2007 like this.
  5. doccocuukiem90

Được Like:
    125
    Giờ em cũng chỉ nghe bằng dt nếu đi xe thôi bác, ở nhà thì em nghe = loa + CD :))
    Đang kiếm mua con ampli tốt 1 chút mà ko có tiền :((

6. omega911

omega911 Thành viên

Được Like:
    50
    Khiếp đi vào thấy mấy bác bàn âm thanh ghê quá. Không biết gì nên đành đi ra :ops:

P/S: Bác Tuấn Anh viết bài cho vnexpress à :biggrin:
  7. nhnhat29982

nhnhat29982 Thành viên

Được Like:
    59
    Sao rắc rối dữ vậy trời, headamp của Fiio có bác nào xài chưa cho mình xin ý kiến với, có nên mua ko, mình thấy con Fiio E07k giá 1,8tr cũng hay hay tính mua, ko biết cao kiến của các bác thế nào?
  8. bongbang743308

Được Like:
    42
    chơi dàn nội địa thì em không chơi nên chả biết nói sao ^______^ Duy có điều em chia sẻ là bác Hưởng kêu có bên NHật hàng điện tử cũ xài dc vẫn vứt đi ,ông anh ổng mang về bán lẻ mang về mod nguồn lại là bán cho mọi người @@! Tết này nếu papa có ý định thì em cũng nghiên cứu làm 1 bộ để phòng khách ở quê ^.^
    Chỉnh sửa cuối: 3 Tháng bảy 2014
  9. bongbang743308

Được Like:
    42
    Fio kéo chống cháy thôi bác.Với lại nó không cần thiết với 1 cái điện thoại đâu.Bác chưa tìm hiểu về amp DAC Tai nghe thì đừng mua DAc + amp ngoài cứ mua tai nghe mà nâng cấp kẻo sau này đổi điện thoại hay máy nghe nhạc lại hối hận đó.em khuyên thật đó vì trừ iphone chưa ai mua amp + DAc ngoài cho điện thoại cả vì không hiệu quả + chi phí quá tốn kém.iphone ( 4s ,5s )thì DAC của nó tốt xuất amp ngoài qua cổng LOD nghe mượt phết nhưng tiền mua amp + tai nghe ( khá kén) chẳng thà mua 1 con jmp + máy nghe nhạc tốt + tai nghe cho lành ^____^
  10. doccocuukiem90

Được Like:
    125
    Hàng âm thanh thì vẫn thích nội địa Nhật hơn là Mỹ. Nghe đồn mấy con ampli của Pioneer nghe đã lắm mà ko có tiền mua, còn nào cũng 7 8tr :((