Thảo luận Đánh giá-Fujitsu Arrows NX F-05F (F05F)- Camera Japan Phone đã quay trở lại.

Thảo luận trong 'JMP: Tin Tức, Đánh Giá' bắt đầu bởi fan_ryu, 1 Tháng bảy 2014.

1. loveyoumore

loveyoumore Thành viên

Được Like:
    305
    :), nó bản demo em, không biết bản pro ra sao :|. Bọn này toàn chơi mất dạy
  2. nhnhat29982

nhnhat29982 Thành viên

Được Like:
    59
    Mấy trình nghe nhạc trên có yêu cầu root ko bạn, nếu ko thì bạn cho mình xin cái link được ko, thanks nhiều :)
  3. loveyoumore

loveyoumore Thành viên

Được Like:
    305
    tren google play co do bac Nh. Cai neutron thi phai co tai khoan share.
  4. kukl811292

kukl811292 Thành viên

Được Like:
    6
    co' ai so sa'nh em no' vo*'i sh-04f kho^ng a. em dang pha^n va^n da^y a. (Cam, Video, am thanh) kho^ng biet^ chu' na`o nhi?nh hon a..............................
  5. nhnhat29982

nhnhat29982 Thành viên

Được Like:
    59
    F05f chỉ hơn Sh04f ở cái màn hình đẹp thôi, cam thì chưa biết hơn thua thế nào nhưng Sh04f có chế độ chụp 360 độ rất bá đạo chưa từng thấy, thực ra nó là 1 kiểu chụp đa góc độ rồi ghép lại thành một ảnh duy nhất, khi xem hình bạn có thể kéo sang góc trái phải trên dưới y như là một khối cầu vậy, rất hay. Nghe nhạc thì Fu ko có cửa với Sharp rồi. Giờ mình thích kiểu dáng và các tính năng của Sharp hơn, nghe nhạc trên mấy dòng Fu chán quá, đợi Sh04f giảm giá sẽ làm 1 em.
  6. Koibito Yo

Koibito Yo Thành viên

Được Like:
    0
    Camera của em nó ngon đấy chứ ạ. Pin em thấy cũng khá ổn.

7. nhnhat29982

nhnhat29982 Thành viên

Được Like:
    59
    Cam chụp ban ngày thì ok, ban đêm cá sấu, flash đổi qua tông ấm và đánh yếu xìu xìu, hơi nản. Nhạc nhẽo vẫn tệ dù có cải thiện hơn F01f 1 chút nhờ cái Dolby Mobile mới. Thiết kế hơi bị đẹp, sang trọng và tinh tế hơn F01f, nước sơn chống trầy khá tốt (riêng màu đỏ thôi nhe, màu trắng và màu vàng rất dễ trầy và mau xuống sắc vì lớp sơn mỏng và vỏ khác màu với sơn) , đã từng lỡ tay cho em nó đo đất nhưng lụm lên chỉ bị xước nhẹ (vỏ và sơn cùng màu đỏ thẫm nên khó thấy vết trầy, để ý kỹ lắm mới thấy). Màu vàng là màu tệ nhất trong ba màu của máy dù nhìn nó khá đẹp và sang nhưng màu của vỏ máy lại là màu trắng, trầy 1 phát tróc lớp sơn vàng là lòi ra lớp vỏ trắng, nhìn mất thẩm mỹ cực kỳ. Còn 1 cái bực mình nữa (cái này mình cay cú nhất) là cái cảm biến vân tay lúc được lúc không, ko nhạy như F01f quét 1 phát là được,đã thử reset cũng ko hết. Giờ toàn phải xài pattern.
  8. iloveiphone9

iloveiphone9 Thành viên

Được Like:
    35
    bác thích camera chụp 360 độ thì bác tải phần mềm google camera về là có ngay, androi 4.4 nào cũng xài được hết mà, thích nhất con này ở khoản pin, công nhận trâu thật, cam thì hơn sh04f rồi, chỉ ghét mỗi kiểu làm camera và cảm biến vân tay nằm trên dưới gióng sky a900 thôi, ngoài ra ok hết
  9. nhnhat29982

nhnhat29982 Thành viên

Được Like:
    59
    Ko đâu bác, mấy cái app 360 độ đó mình biết lâu rồi, nó ko có cửa so với chức năng 360 độ trên sh04f đâu, nó giống như 1 bức tranh lập thể 4 chiều vậy đó, bạn có thể ngó lên xuống qua lại, thậm chí có thể quay 1 chút ra sau lưng nữa. Bạn xem video demo của sh04f là hiểu ý mình chứ giải thích lòng vòng sợ khó hiểu.
  10. iloveiphone9

iloveiphone9 Thành viên

Được Like:
    35
    cần gì demo, đang cầm cả 3 cây đây, sh04f, 304sh và f05f nè, nhưng mới cho đi cây f05f rồi, hi