Thảo luận Đánh giá-Fujitsu Arrows NX F-05F (F05F)- Camera Japan Phone đã quay trở lại.

Thảo luận trong 'JMP: Tin Tức, Đánh Giá' bắt đầu bởi fan_ryu, 1 Tháng bảy 2014.

1. nhnhat29982

nhnhat29982 Thành viên

Được Like:
    59
    Tiếc là sau khi cầm thử con sh06f thì quyết định ko mua sh04f nữa cũng vì cái màn hình, màu sắc chỉ được cải thiện đôi chút so với sh01f thôi, màu đỏ vẫn còn chưa thật lắm, nhìn kỹ thì nó vẫn "lai cam" chứ ko thật sự ra sắc đỏ, vì vậy mới rước con F05f. Tiếc là F05f vẫn chơi nhạc tệ quá, chỉ được cái màn đẹp, bảo mật vt và thiết kế đẹp, ngoài ra chẳng còn gì đáng giá, đang tính chuyển qua Sony đây. Đt Nhật giờ thất vọng quá. Chả còn cảm giác háo hức mong đợi như ngày xưa nữa.
  2. doccocuukiem90

doccocuukiem90 Thành viên

Được Like:
    125
    Đã có cơ hội so màn hình của mấy em Sharp đời cao.
    Các bác xem thử, cố tình chụp ngay màu đỏ để xem Sharp thể hiện ra sao :pudency:

3. nhnhat29982

nhnhat29982 Thành viên

Được Like:
    59
    Vẫn "lai cam" bác ợ, rõ ràng và dễ thấy nhất là soi icon của YouTube và Google (có nhiều màu đỏ nhất ) trên Sh04f, chắc là phải đợi đến đời H hoặc I thì may ra cải thiện được, Sh01G giờ cũng chả khá hơn đâu (tui đoán vậy):baffle:
  4. loveyoumore

loveyoumore Thành viên

Được Like:
    305
    đang dùng 304sh thì cái màu như bác nói thật sự là không thấy
  5. nhnhat29982

nhnhat29982 Thành viên

Được Like:
    59
    Softbank 304sh unlock được hả bác, code qtế hay xài sim ghép vậy bác? Mình cầm thử sh06f rồi và vẫn thấy màu đỏ nó chỉ được cải thiện đôi chút so với Sh01f thôi, chưa được chuẩn như Fujitsu. Ko biết sharp của Softbank nó có khác sharp của Docomo ko bác? Ý mình là tấm nền màn hình đó, có bị triệu chứng màu đỏ "lai cam" như Sharp bên Docomo ko?
  6. hoangpr0

hoangpr0 Thành viên

Được Like:
    56
    cái này có Rom tiếng việt chưa thớt???
  7. nhnhat29982

nhnhat29982 Thành viên

Được Like:
    59
    Chỉ có tiếng Anh và tiếng Nhật thôi bác, mấy con này làm gì có rom cook mà cài.
    hoangpr0 thích bài này.
  8. hoangpr0

hoangpr0 Thành viên

Được Like:
    56
    trong khi chờ rom cook thì ta luyện tiếng Anh vậy :)
  9. conhukho

conhukho Thành viên

Được Like:
    4
    Không biết sh04f thế nào chứ, em đang cầm trên tay 2 em 304sh và F05F đây. Em thấy màn F05F quá đẹp nên mỗi lần cầm 304sh bật màn nên cứ thấy thế nào ấy, màu đỏ lai cam thật. Để chụp ảnh và trải nghiệm thì em dùng F05F, chỉ khi nào nghe nhạc thì mới dùng đến 304sh. Đúng là phần nghe nhạc của F05F chán thật trong khi 304sh nghe lại quá phê.