Thảo luận Đây là bài hack hoàn chỉnh cài Game NGAGE 2.0full

Thảo luận trong 'S60 3rd: GAMES - TRÒ CHƠI' bắt đầu bởi Quân_valour, 9 Tháng sáu 2008.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. dragonvn06

dragonvn06 Thành viên

Được Like:
    0
    làm thế nào để 3250 cài được các bro?****?có bản cho 3250 không vậy?
  2. romeo76

romeo76 Thành viên

Được Like:
    2,182
    Sặc, ở đâu ra bro ơi :D
  3. kidads

kidads Thành viên

Được Like:
    179

huhu, ko bro nào help em sao? Ai giúp em với! Thank !
  4. phamhoangphuc

phamhoangphuc Thành viên

Được Like:
    9
    to kidads and những bạn chưa cài được
    bạn cho mình hỏi là bạn xài máy gì vậy?mình cũng điên đầu với vụ games n-gage mấy bữa nay trên con n82 của mình, cuối cùng mình cũng cài được và nghiệm được là:
    không nhất thiết phải cài đúng bản n-gage trong trang 1 của topic này nếu cài bản chính thức của trang n-gage.com cài vào máy mà không báo lỗi hay missing gì hết, bản đó là bản chuẩn!nếu cài được bản chính thức đó mà không bị lỗi thì chỉ việc cài bản patch và các games n-gage của binpda là xong!
    nhưng vì bản patch lại là bản unsig nên mới phải cài secman và trk để chạy được các file unsig!mình đã làm như trên và thành công với tất cả games n-gage của binpda cr...!
    bởi vậy các máy càng về sau này (n82, n96, n81...) sẽ cài rất dễ bởi vì thường thì bản n-gage chính thức đã support các máy này hết rồi!
    chút kinh nghiệm thực tế chia sẻ cùng anh em!mình ngại post vì sợ sai nên có gì sai mong anh em nhẹ nhàng chỉ bảo!chúc thành công
    kidads thích bài này.
  5. kidads

kidads Thành viên

Được Like:
    179
    Thank bạn chỉ giúp, mình chưa làm nhưng sẽ làm liền xem, có gì hỏi thêm bạn nhé.
    Nghe bạn chỉ đích danh mình ra luôn thế đủ thấy bạn cũng biết mấy ngày nay mình điên đầu thế nào rồi.
    Một lần nữa thank bạn nhìu nhen!
  6. phamhoangphuc

phamhoangphuc Thành viên

Được Like:
    9
    hy vọng bạn thành công!máy mình là n82 ver 10.0.046 cài bản n-gage có size 6.76M (6927kb) download trực tiếp trên trang n-gage (trong mục get n-gage), vì mỗi lần games chơi không được là mình format thẻ và máy hết nên hoàn toàn không hack gì hết (có nghĩa là trình tự mình cài như sau: cài n-gage xong, cài trơn tru, máy không báo lỗi hay thiếu gì hết, mình cài tiếp bản patch vào thì máy báo soft unsig, thế là mình mới cài trk rồi connect cài tiếp secman, mở secman lên chỉ chọn mỗi install root certificate thôi,không chọn turn on turn off gì hết,máy hiện lên thông báo gì đó,đại loại là cài được các files unsig chư không hiện lên overwrite gì cả, sau khi install xong là thoát ra, cài patch ok, cài các games ở trang 1 vào, cài 1 lèo, chơi 1 mạch mà không trial, không erorr gì hết, thoát ra cũng chẳng báo lỗi gì hết, mừng muốn khung luôn) mình đã cài khoảng 16games và tất cả đều full áp dụng cách trên, minh không biết các máy sign bằng sign bằng các chương trình khác có phải cài secman không!các bạn thử xem sao
  7. kidads

kidads Thành viên

Được Like:
    179
    Hix, wê rùi, vẫn ko xong luôn... Có bro nào ở TP.HCM ko? Có thể cài giúp em đc ko? Em xin hậu tạ 1 chầu cafe ạ... hix nói đùa vậy chứ bro nào rãnh thì cài giúp em nha... Em xin chân thành cảm ơn... Tự cài hoài ko đc bất mãn wá à...
  8. kidads

kidads Thành viên

Được Like:
    179
    À, thế bạn ko cài cái Autostart, rồi chép mấy file installserver rồi.... .txt gì sao?

Hix máy mình FW 20.0.062 ko biết có khác gì ko nữa, hixhixx
  9. phamhoangphuc

phamhoangphuc Thành viên

Được Like:
    9
    mình không cài thêm gì hết,chỉ cài n-gage (1st) trk (2nd) secman (3rd) rồi chọn install root... trong secman rồi cài patch (4th) và cuối cùng là games của binpda... cài game nào là được game đó, bạn cho mình địa chỉ đi, hoặc ra quan cafe mình cài thử cho, không chắc chắn 1OO% nhưng mình cũng muốn thử. bạn thử full format máy (*#7370# , code 12345) rồi format thẻ nhớ rồi cài như mình xem sao!chúc bạn thành công
  10. QUANGHOA1812

QUANGHOA1812 Thành viên

Được Like:
    75
    Tui dl về, hầu hết là cài được, nhưng chỉ có alphat 3 : Khi cài chỉ chạy trên máy tính, sau đó im luôn, không thấy cài đặt trên đthoai nữa, có ai biết tại sao xin giúp với!
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.