Thảo luận Đây là bài hack hoàn chỉnh cài Game NGAGE 2.0full

Thảo luận trong 'S60 3rd: GAMES - TRÒ CHƠI' bắt đầu bởi Quân_valour, 9 Tháng sáu 2008.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. minhcuongpro1234

minhcuongpro1234 <b>Symbian Top Contributor</b>

Được Like:
    592
    - Nếu máy của bạn đã hack rồi thì cài game N-gage đâu có gì khó nữa. Bạn chỉ cần dow các game đã thuốc về rồi cài thôi là chơi full luôn rồi.
    Còn game ngage.exe thì không phải đâu bạn, phải là ngage.sis thì bạn mới có thể cài vào máy. còn dạng .exe là dành cho computer chứ mobile thì nó không hiểu đâu. Các file game N-gage thì nó có dang là .n-gage, nếu bạn dow trên mạng về mà nó có dạng là chấm exe thì bạn phải chạy nó trên máy tính trước rồi sau đó chuyển vào máy mobile nó mới hiểu.
    - Có một lưu ý là bạn không nên cài N-gage bằng cách dùng Sexman vì cách đó khó thành công và một điêu nữa là rất chậm.
  2. vuasumu42

vuasumu42 Thành viên

Được Like:
    0
    chào bạn!
    mình đã làm giống vậy như đến lúc chạy file app trk. exe thì ko kết nối giữa mtinh và dthoai.mình đã dùng pc site rồi.đã cài secman có hiện icon lên nhưng ko vào đc.mình đã hack phone!chờ sự giải đáp của các bạn!
  3. Quân_valour

Quân_valour Thành viên

Được Like:
    1,376
    bạn ơi,các bạn cố gắng đọc cài bài trước nhé.Nếu trước khi cài hay đọc bài viết số 4 của mình nhé.Với các ver mới thì không cài được secman và trk đâu,
  4. kid1502

kid1502 Thành viên

Được Like:
    0
    bạn ơi cho mình link bản Ngage 1.128 được không. mình tìm mãi không thấy. mình dùng 6120c
  5. Baby8x

Baby8x Thành viên

Được Like:
    30
    máy mình là N82 có sẵn Ngage trong máy, đã hack phone rồi thì có thể cài game Ngage đã cr@ck chơi thoải mái không? Vì mình cài toàn báo trial?
  6. hoangcung1939

hoangcung1939 Ex-Mod

Được Like:
    4,369
    Bạn qua đây tải bảng 1.1_345 về cài ha ( cài bản 1.345 for All trước, cài bản N-gage fix rùi mới cài N-gage Patch - Unpatch vô ha. Nhớ chọn UnPatch trước, cài xong game rùi thì cài cái N-gage Patch - Unpatch lại và chọn Patch để thành game Full ), vì máy bạn đã H@CK rùi nên tải về và cài luôn, khỏi H@CK lại làm gì cả.
    Mã:
    [URL="http://www.gsm.vn/forum/main/905263-3-post/"]http://www.gsm.vn/forum/main/905263-3-post/[/URL]
    Cài xong soft N-Gage thì qua đây tải game đã CR@CK về mà cài, đừng tải game trên trang N-Gage - toàn Trial không hà.
    Mã:
    [URL="http://www.gsm.vn/forum/main/t150815/"]http://www.gsm.vn/forum/main/t150815/[/URL]
    Baby8x thích bài này.
  7. seaholland

seaholland Thành viên

Được Like:
    5
    Phone đang xài N73 ME với FW : V4.029.42.2.1 27-09-2008
    Có vài điều thắc mắc muốn hỏi :
    1. Phone đã hack => Có cần làm theo những bước cài Secman không => rùi mới cài N-gage được
    2. Nếu cần thì Secman cài trên bộ nhớ phone hay thẻ nhớ
    3. Phone mình đã hack nhưng không cài Secman => cài thẳng N-gage bản Ngage 1.345 này luôn
    Mã:
    [COLOR=DarkRed][FONT=Verdana]http://www.mediafire.com/?i2mmmyz30m0[/FONT][/COLOR]
    Thứ tự cài : Ngage install for all => Ngage fixs => Ngage patch unpatch (chọn option unpatch khi cài). Máy báo đã cài thành công . Lúc cài thì thấy có hiện Icon Ngage màu xanh góc trên bên trái . Nhưng khi vào mục Menu\Application coi thì không thấy Icon Ngage màu xanh đâu cả :( + vào mục Application Manager thì thấy Ngage có hiện diện trong danh sách
    4. Bó tay .com
    5. Vậy có vị cao tăng => :D sorry => có vị cao thủ nào ra tay giúp đỡ , giải đáp thắc mắc giúp mình hok nhỉ ?
  8. seaholland

seaholland Thành viên

Được Like:
    5
    đã cài thành công bản Ngage 1.128 . Cài game ok , nhưng khi bấm start game để chơi thì nó tự thoát ra khỏi màn hình chính của Ngage => bó tay tiếp tục.
    Nếu cài thêm Secman vô , chọn option
    Turn Plat security OFF thì nó báo lỗi game error 8xxxx770 gì đó ko nhớ . :((
  9. minhcuongpro1234

minhcuongpro1234 <b>Symbian Top Contributor</b>

Được Like:
    592
    - Các pro cho em hỏi con 6220c có chơi đwowcj N-gage không vậy. Em cài rất tốt và chạy được ứng dụng N-gage ngay nhưng khi chép các file game vào rồi nó load rồi tới cài đặt thì tất cả các game nó điều báo là bị lỗi. Vậy có cách nào giải quyết được không. Em sài bản N-Gage_2.0_v1.10_Build_1318
  10. binhvl

binhvl Thành viên

Được Like:
    148
    cài bản mới nhất đi hay bản 1345 cũng dc,bản cũ wa ko chơi game dc đâu,và ko cần cài bằng secman,chỉ cần bung ra file .ngage lúc chọn muc cài đặt ấy,rồi copy file .ngage vào mobile xong cài đặt là chơi dc thôi
    và hiện giờ xài bản 1218 là wá cũ,ít nhất phài từ bản ngage 1345 trở lên mới chơi game tốt dc
    hiện tui đang xài bản 1557 là bản mới nhất chơi dc cả game cr@ck lẫn game mua bản quyền,ko bị gì cả,thử bản 1557 xem
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.