Xin giúp Để phân biệt IP 3G Bảng Quốc tế & IP 3G phải unlock

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp & Chia Sẻ Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi Matsuri, 13 Tháng mười 2008.

1. Interista

Interista Thành viên

Được Like:
    5
    Em mới sử dụng iphone siêu gà nên có 1 câu hỏi như thế này. Iphone của em xuất xứ ba lan, theo part number thì là lock. Nhưng cho em hỏi nếu iphone lock unlock = phần mềm( yellowsnow chẳng hạn) thì có đc coi là quốc tế ko.Hay nhà mạng unlock thì apple có coi là quốc tế ko ạ
  2. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    unlock phần mềm - yellowsn0w - không là quốc tế.

Nhà mạng unlock thì coi như là quốc tế.
  3. Interista

Interista Thành viên

Được Like:
    5
    Nhà mạng unlock = cách nào vậy bác. hic. có cách nào biết đc là do nhà mạng làm ko :D. Em mua máy sau khi để cửa hàng cài fw thì là 2.2.1, bb 2.30.03. Em vào cydia phần source thì có thấy add source yellowsnow. Thế là sao hả bác. Hiện tại em vẫn dùng bt, chưa bị làm sao nên chưa restore bao h. bác giải thik giúp e nhé.
  4. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    Trong cydia lúc mà jailbreak thì nó có sẵn Source đó rồi Bạn à! nên cứ xài đi! yên tâm không sao cả! nếu muốn thì Bạn có thể nâng lên 3.0 sau đó jailbreak và unlock nhé! chúc thành công!
    Còn việc nhà mạng làm thì như mình nhớ chẳng hạn bên ÚC thì nó có code để chuyển thành bản quốc tế! Khi là Bãn quốc tế thì Bạn chỉ cần jailbrak mà không cần unlock!
    Interista thích bài này.
  5. tuandayne

tuandayne Thành viên

Được Like:
    0
    vô trang anh chỉ rồi mà gà wá k bít cách check
    anh kiểm tra giúp em xem nó là bản nào ạ
    serial number: 88832Q54Y7H
    model: MB489PL
    imei: xxxxx
  6. Interista

Interista Thành viên

Được Like:
    5
    PL là xuất xứ ba lan bạn nhé. Máy bạn giống máy mình. ba lan nguyên là lock, may ra nếu đc nhà mạng unlock thì mới lên world đc. Lâu lâu lại gặp người giống mình vui ghê:D
  7. tuandayne

tuandayne Thành viên

Được Like:
    0
    cho mình hỏi lun là mình tham khảo mấy cái thông tin như trong mục setting có carier thì máy mình cũng có
    hộp trùng imei máy và là hộp cao, sạc to, có sạc 3 chấu vậy phải hàng quốc tế k?
    có cách nào để kiểm tra xem có phải hàng quốc tế k bạn?
  8. Interista

Interista Thành viên

Được Like:
    5
    chỉ có cách restore là chắc ăn thôi. restore xong để itune kích hoạt rùi cắm sim vào có sóng ngay thì là quốc tế. Mấy cách khác mình nghĩ cũng chỉ dừng ở mức độ tham khảo thui bạn ạ. Có nhiều trường hợp lắm mà. Nhất là đối với loại xuất xứ có thể là lock có thể là world như mình với bạn
  9. superlht317

superlht317 Thành viên

Được Like:
    4
    nhờ Dtube check dùm con iphone của mình với nhé, vào treng web của dtube đưa ra nhưng ko bít cách check

model mb489za
    serial 85835LTKY7H
    imei xxxxx

thanks
  10. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Apple đổi trang web rồi. Đổi từ ngày 2 tháng 7, 2009
    Lúc này không check được bằng model number nữa.
    superlht317 thích bài này.