Thảo luận Diệt virus cho di động :(!

Thảo luận trong 'Android: Kiến Thức, Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi hackerchicken, 19 Tháng mười hai 2010.

1. BeThao

BeThao <b>JMP Top Contributor</b>

Được Like:
    42
    Theo mình thấy thì virus trên android là có, nhưng khả năng lây nhiễm vào máy bạn rất thấp, không như virus máy tính, chỉ cần vô tình đụng tới thôi là đã dính virus vồi, và khi dính thì khó diệt, nhưng trên android, thì điều này ngược lại. virus rất khó cài vào máy bạn (bạn chỉ có thể bị dính virus khi cài ứng dụng không phải down từ market, ai dó up 1 file apk virus lên và đổi tên thành ứng dụng nào đó, bạn down về cài thì mới bị) và nếu bị rồi bạn có thể remove nó dễ dàng chứ không cứng đầu như trên PC. Chắc năn nhất là bạn cứ cài ứng dụng có sẵn trên market cho chắc ăn.

Như tình trạng của bạn thì nên format thẻ nhớ và format máy, sau đó sài khoảng 2-3 ngày (không cài ứng dụng nào hết) xem có bị không? bạn nên cài những ứng dụng nào thật sự cần thiết, không nên cài nhiều, có nhiều ứng dụng sau khi cài vào nó chạy ngầm mà bạn không cần tới thì sẽ "rất" mau hết pin. và quan trọng hơn nếu nhiều chương trình có cùng chức năng đều chạy ngầm thì rất dễ gây xung đột và có thể gây treo máy.
    Lion King thích bài này.
  2. htan1635

htan1635 Thành viên

Được Like:
    4
    ặc , cái đấy xem tivi or máy tính cho sướng chứ xem di động bé tí thì cho vào làm gì :))
  3. doicodoc

doicodoc Thành viên

Được Like:
    4
    ^:)^ Nhưng mà cái Android này backup nó lằng nhằng lắm . Hình như còn ko backup được tin nhắn nữa hay sao ấy .
  4. doicodoc

doicodoc Thành viên

Được Like:
    4
    Down ứng dụng trong Market có mất tiền ko hả bác ?
  5. Lion King

Lion King Thành viên

Được Like:
    10
    Bổ xung là nếu muốn tắt các soft chạy ngầm thì có thể dùng Taskkiller hoặc Taskmanager .
  6. Lion King

Lion King Thành viên

Được Like:
    10
    Hầu hết là Free, nhưng bị chèn quảng cáo vào phía dưới . Còn những soft nào thật sự hay thì sẽ bị tính phí .
  7. htan1635

htan1635 Thành viên

Được Like:
    4
    sao mà lằng nhằng hả bác ? tưởng nó hiện đại thì khâu backup phải nhanh chóng chứ , trong market có phần mềm nào chuyên backup ko nhỉ
  8. htan1635

htan1635 Thành viên

Được Like:
    4
    thu tiền quảng cáo trong soft rồi nên phần mềm sẽ free thế thôi :))
  9. hackerchicken

hackerchicken Thành viên

Được Like:
    1
    Free thì mới cạnh tranh dc với ios và sym đi trước bao lâu chứ :D
  10. htan1635

htan1635 Thành viên

Được Like:
    4
    đây là 1 chính sách rất hay của android mà mình thấy ^^