DoCoMo FOMA 905i FAQ!

Thảo luận trong 'Japanese Mobile Phones' bắt đầu bởi HERO@, 15 Tháng tư 2008.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tdk982

tdk982 Thành viên

Được Like:
    18
    chưa test khu suối tiên nửa , vài hôm nửa có việc ra vủng tàu , đem theo em p905i coi thữ xem thế nào cái đã
  2. jewel272

jewel272 Thành viên

Được Like:
    21
    sim đen chip f300 đó là loại sim ra lúc trước hay là loại sim mới vừa ra sau này vậy bác
  3. khoa_dc

khoa_dc Thành viên

Được Like:
    81
    tôi dùng cả 2 sim ma lai ko biết hay sao chứ đùng mobi moi ngay chi mồi 1 lần còn vina thi ngày nào cũng it nhất 2 lần. em đang dùng mobi trả sau di về quê cả vài chục cây số mà còn chảng thấy out con vina la tra trước nhưng out hoài.
  4. namhnam

namhnam Thành viên

Được Like:
    29
    Cái này cũng còn tùy thuộc vào các trạm BTS nó đặt như thế nào của từng mạng và từng địa phương cơ bác à. Nên ở mỗi khu vực nên test kĩ để share cho anh em mà. Nếu mạng mobi ở chỗ bác ổn nhưng chỗ em lại lởm và ngược lại thì sao. Hì, nói chung là phải chờ các dòng sim unlock mới để khắc phục tình trạng này các bác ạ. Mà đấy cũng là nghệ thuật đấy. (tự sướng tí ;)))
  5. namhnam

namhnam Thành viên

Được Like:
    29
    Sim đen chip F300 là loại ra cách đây vài tháng, test thì khá ổn định với vina và viettel còn mobi thì k chấp nhận đc.
    Loại sim unlock mới nhất của bác hero sử dụng chip F300c, đã khắc phục đc tình trạng out sóng ở 1 số khu vực "kị sim" như Mỹ Đình (Hà Nội), Suối Tiên (TPHCM).... Còn tình trạng out sóng vẫn xảy ra nếu các bác di chuyển xa. Nhưng nói chung đã đỡ hơn. :D mong là sẽ khắc phục đc hoàn toàn trong thời gian gần. 8->
  6. tommycat

tommycat Thành viên

Được Like:
    90
    sim unlock mới đã test tren e 906i với viettel thì out rất nhanh , từ Thanh Đa chạy về Nguyễn Thị Minh Khai là out lìn, riêng với e sim VINA thì đi vòng vòng TPHCM hum wa đến giờ chưa thấy out chỗ nào , rất ổn định ...^^
  7. hkh

hkh Thành viên

Được Like:
    381
    Sin F300C mới ổn hơn, đã tét trên Mobile tra sau chưa bị out từ khu Cầu Bông đến Thuận Kiều, nhưng qua đến khu Tên Lửa thì out, Sim Vietttel thì out rất nhanh, còn Vina thì rất ổn chưa bị out lần nào.....
  8. nhatnamco

nhatnamco Thành viên

Được Like:
    234
    sim F300c rất chịu supersim của mobi đầu số 0122, đang xài thử 4 ngày nay chưa thấy out
  9. hunitori

hunitori Thành viên

Được Like:
    108

Bạn có phải mồi lại sóng không hay nó tự mồi??
  10. namhnam

namhnam Thành viên

Được Like:
    29
    Tất nhiên là phải mồi chứ bạn, nếu mà k phải mồi thì có mà vấn đề nan giải nhất đã đc giải quyết rồi :D
    Chip mới cũng đỡ hơn nhưng k đ triệt để lắm đâu. Em đang nín thở để chờ chíp đời sau ;))
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.