DoCoMo FOMA 905i FAQ!

Thảo luận trong 'Japanese Mobile Phones' bắt đầu bởi HERO@, 15 Tháng tư 2008.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. strikerboy

strikerboy Thành viên

Được Like:
    0
    mình bị mất code kon docomo N905i. với lại unlock kon này giá nhiu vay mấy bạn?
  2. Tìm mua 903sh

Tìm mua 903sh Thành viên

Được Like:
    163
    Code của nó là 9999 mặc định, nếu không được thì bạn hãy thử vận may của bạn = cách ngồi dò từ 0000 đến 9999 đi, 3 ngày là xong thôi mà, nhưng code bạn quên hay là mất từ lúc mua của người khác, unlock con này hết khoảng ~ 250k thôi
  3. doibuon1

doibuon1 Thành viên

Được Like:
    2
    xin hỏi các bác
    mình vào phone bôk nhưng không thể search được,mình ấn phím để tìm tên trong danh bạ nhưng cũng không ra,nó cứ đứng trơ trơ ra đó,không hề chịu chạy để rìm tên,các bạn cho tớ hỏi cách để có thể search tên trong phoneboook với,phonebook mình đẫ copy từ sim ra máy,à các bạn cho hỏi có cách nào chỉ xem danh bạ ở bộ nhớ máy hoặc ở thẻ sim không,con sh905nayf cứ lẫn lộn cả sim và máy,lạ quá
    và tớ muốn hỏi là con này các bạn sạc pin bao lâu thì đầy thế,tớ sạc gần 3h mà vẫn chưa đầy
    thank tất cả mọi người nha
  4. intellasia

intellasia Thành viên

Được Like:
    0
    đã quá mà giá máy còn cao tiếp tục chờ thui
  5. levin

levin JMP Top Contributor

Được Like:
    2,514
    Copy danh bạ từ sim ra máy, use danh bạ trên máy, sau đó vào danh bạ trên máy edit lại.

Vào danh bạ máy, chọn tên, vào edit, phần đặt tên có mục READING, edit tên trong mục này trùng với tên ở phần NAME (hoặc chỉ cần ghi vài ký tự đầu cũng được, ghi chử thường). Sau đó Save lại rồi thử dò xem có được ko nhé!

ví dụ: phần Name: Hoa. thêm vào phần Reading: hoa (hoặc chử h). save lại rồi search thử.
  6. luckylife88

luckylife88 Thành viên

Được Like:
    11
    hx 905i ko nhận dc sms quốc tế , trc mình xài BB vẫn nhận bình thường , bác nào biết chỉnh ở đâu trong option ko chỉ mình với
  7. letranlinh89

letranlinh89 Thành viên

Được Like:
    0
    các bác cho E hỏi.Hàng Docomo ít khi bị mất mutil có phải ko.E đang băn khoăn muốn mua con P906i nhưng thấy có vẻ ít người dùng con này.ko biết sóng sánh của nó có ổn định ko.nó có bao giờ bị update giống như Sh ko các bác.E đang dùng sim Viettel và thực sự là E rất gà vì chưa dùng JMP bao giờ.E ở Hà Nội.Thakz các bác
  8. wizaz

wizaz Thành viên

Được Like:
    406
    Ko fai ít khi mà là ko bao giờ mất Multi, sao nhìu ng cứ hay lầm tưởng cái này thế nhỉ :-?
    Và các dòng DCM về sau đều coi như là đã Update nên sóng khá kém, ở HN dùng DCM sóng yếu thôi, tốt hơn với Sim Vina > Viettel...
  9. moonson

moonson Thành viên

Được Like:
    3
    Mình có con 905 lắp sim viettel vào nghe gọi bt nhưng ko nhắn sms được bác nào biết cách fix ko? mình đã thay đúng số trung tâm dịch vụ nhắn tin rồi (+84980200030). nhưng mỗi lần nhắn cứ transmission failed hoài. Song được nhận lại 1 cái sms toàn tiếng nhật. Nhận tin nhắn thì vẫn ok.
  10. sontamphu

sontamphu Thành viên

Được Like:
    0
    E có con P905i , nghe mấy bro nói unlock khá thành công, mừng quá, vậy cho e hỏi unlock ở đâu, giá bao nhiêu?
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.