Thảo luận Đôi lời chia sẻ cùng quý vị và các bạn sau nửa năm dùng sim Beeline làm sim chính

Thảo luận trong 'Gmobile' bắt đầu bởi anhhungbachkhoa, 8 Tháng ba 2012.

1. endless1811

endless1811 Thành viên

Được Like:
    60
    Cực lắm, 30km là bình thường, có ngày đi từ Bắc vào Nam ấy
  2. endless1811

endless1811 Thành viên

Được Like:
    60
    Khuyến mại nhiều, cước rẻ, cứ Vina mà dùng.
  3. dokhoasg

dokhoasg Thành viên

Được Like:
    39
    Trời ơi, tại sao bác không biết mà lại phát biểu để thiên hạ cười chê rồi kìa ~:>. Có thật là bác đang dùng tỷ phú 1 ko, đó là tỷ phú 2 mà :-"
  4. dokhoasg

dokhoasg Thành viên

Được Like:
    39
    Ai nói cước rẻ bác? Bác ko nắm tình hình gì hết. Bác cần bao quát hơn, công bằng hơn khi đánh giá chứ không phải dùng mạng nào rồi tân bốc mạng đó. Nếu chỉ tính riêng 3 nhà mạng Viettel Vina Mobi thì Viettel là rẻ nhất. Tại sao ? Vì Viettel tặng 50% giá trị thẻ nạp khi khuyến mãi và toàn bộ tiền khuyến mãi đó bác được sử dụng để gọi ngoại mạng. Còn Vina thì sao ? Cũng tặng 50% thẻ nạp nhưng số tiền tặng đó lại chia làm đôi, 1 nửa (TKKM) gọi nội và ngoại mạng (Viettel, Beeline...), còn 1 nửa (TKKM 1) chỉ gọi nội mạng VNPT (Mobi, Vina, bàn VNPT). Ví dụ bác nạp 100k vào Viettel thì được tặng 50k gọi cả nội mạng và ngoại mạng. Còn nếu bác nạp 100k vào Vina thì sẽ được tặng 25k gọi ngoại mạng và 25k chỉ gọi nội mạng VNPT. Em chưa xài Vietnammobile hay S-fone nên ko biết thế nào, không biết có giống beelibe ko ? nói chung chỉ có Viettel và Beeline cho phép sử dụng toàn bộ tài khoản khuyến mãi để gọi ngoại mạng, vậy là rẻ nhất rồi còn gì nữa, hy vọng beeline sẽ trở thành Viettel thứ 2 =D>.
  5. ngayhomdo2011

ngayhomdo2011 Thành viên

Được Like:
    12
    ôi trời, cái bọn vina củ chuối, làm cái sim trả sau mà đợi mấy hôm ko đc
    Mình thích bọn mobi nhất
  6. starvn83

starvn83 Thành viên

Được Like:
    12
    Lúc trước em cũng dùng VNM gói Maxi Talk nhưng rõ ràng đắt hơn Tỉ phú 1 nhiều (150k/tháng so với 20k/tháng). Sóng Beeline và VNM ở thành phố em ở cũng ngang nhau nên em và team của em quyết định chuyển sang Tỉ phú 1. Khi nào VNM có gói cước giá tốt hơn thì em sẽ suy nghĩ. Team của em dùng bi giờ Tỉ phú 1 để liên lạc, còn gọi cho ngoài team thì em dùng Mobi vì đây là số em dùng từ khi đi làm đến giờ. Còn dùng Tỉ phú 1 thì tháng nào em cũng đóng 20k thôi mà dù em 1 ngày em gọi bằng Beeline rất nhiều.
  7. khangminh

khangminh Thành viên

Được Like:
    753
    Đi đâu cũng thấy Huy Ù nói xấu Beeline. Thật sự mình đang xài Tỷ phú 1 và mình gọi nội mạng chẳng mất đồng nào từ tài khoản chính và tài khoản thưởng cả miễn là không hết 270.000 tiền nội mạng mỗi ngày (Tương đương 219p gọi liên tục).

Sóng yếu hay không có sóng thì mình cũng không rõ lắm nhưng mình ở HCM thì đi chỗ nào sóng cũng đầy. Chỉ thấy mất sóng trong tầng hầm B4 của Vincom ^^ Còn mấy chỗ khác chưa đi. Nhưng trên mặt đất thì ok
    Mình về Định Quán, Đồng Nai sóng vẫn có được 2~3 vạch
  8. khangminh

khangminh Thành viên

Được Like:
    753
    Theo như mô tả của bạn Huy Ù thì bạn đang xài Tỷ Phú 2 rồi
    Phát biểu sai mà sao mạnh bạo thế
    pngbatho thích bài này.
  9. starvn83

starvn83 Thành viên

Được Like:
    12
    Thật ra bác Huy Ù mô tả cũng ko phải gói Tỉ phú 2 mà là Big Zero. Gói Tỉ phú 2 là cuộc gọi đầu tiên (hoặc nhắn tin) sẽ trừ tiền vào tài khoản chính cho đến khi hết 2330 vnd của ngày đó. Sau đó thì sẽ được tặng 270k cho ngày đó. Từ thời điểm này thì cách tính tiền (tính vào tiền 270k được tặng) giống như cách bạn Huy Ù nói. Gói Tỉ phú 2 này giá cước thấp hơn gói Mai Talk 1 tí (gói Mai Talk là 5k/2ngày). Đối với em thì Tỉ phú 1 đúng là số 1 :D
  10. pngbatho

pngbatho Thành viên

Được Like:
    23
    Bác ấy cố tình nói sai đấy...Hihi