Đổi tên toàn diện title file DoCoMo trực tiếp trên PC

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi DavidRain, 19 Tháng ba 2009.

1. DavidRain

DavidRain Thành viên

Được Like:
    1,339
    Sdup hiển thị display name nhưng lại save vào file tbl của phone không đúng định dạng SH.
    Do vậy phone không thể đọc được file tbl mới, và nó tự động định dạng lại file tbl trong thẻ.
    Kết quả là khi bạn vào phone vẫn không đọc được display name.
    Bạn có thể mô tả cách chỉnh sửa kiểu hiển thị là titile ở đâu không
  2. DavidRain

DavidRain Thành viên

Được Like:
    1,339
    Đã ra đời phiên bản mới nhất của SDup, fix hết các lỗi trên
    Bạn vui lòng đọc bài đầu tiên trang 1
  3. saito

saito Thành viên

Được Like:
    30
    em ko rõ cách đổi kiểu hiển thị tển mấy model khác thế nào nhưng em đang xài cái n905i thì làm thế này :mình dzô thư mục chứa nhạc hoặc video trên thẻ chọn func, chọn list setting rồi chọn title là xong,với cách này thì sau khi chép bằng sdup xong ko cần phải làm gì cả mà vẫn hiển thị tên file nhạc,chỉ cần làm 1 lần thôi tất cả nhạc, video,hình v..v...đều tự động hiện tên lên hết,làm theo cách của anh khá tốn công mà mình vào data box nó vẫn hiện mol001,mol002..... chỉ lúc vô xem phim hay nghe nhạc nó mới hiện tên
  4. DavidRain

DavidRain Thành viên

Được Like:
    1,339
    ah
    Vậy thì không phải, Docomo bao giờ cũng hiển thị display name (title) trên cell phone và ẩn đi tên file
    Chúng ta chỉ nhìn thấy tên file trên PC khi đọc thẻ nhớ mà thôi
    Tuy vậy nếu display name chưa có, phone mặc định lấy tên file làm tên title và ghi vào trong file tbl.

Máy bạn chỉ việc dùng sdup mà ko phải dùng soft nào bởi vì phần mềm phiên bản cũ đã fix lỗi trên dòng N chứ chưa fix cho dòng sh.
    Giờ phiên bản mới đã fixx lỗi trên dòng SH, các bạn có thể quên soft hex editor được rồi.
    Tuy nhiên biết đâu docomo thay đổi cách mã hoá file tbl thì sao
  5. saito

saito Thành viên

Được Like:
    30
    hic,display name chính là tên file gốc trên PC đó anh,khi lần đầu mình chạy sdup bắt mình phải option model mình dang xài là sh,n,p mình chọn đúng thì nó chạy
  6. DavidRain

DavidRain Thành viên

Được Like:
    1,339
    Mình chỉnh rồi, nhưng vẫn không có tác dụng
    Tác giả phần mềm đã fix trong bản mới nhất 6 rồi
  7. google23

google23 Thành viên

Được Like:
    5
    bác naof cho em hỏi số điện thoại anh david rain này em hỏi một số chuyện với ạ
  8. solo7

solo7 Thành viên

Được Like:
    16
    Em ko hiểu? Em ko hiểu? Em ko hiểu!