Dowgrade, Restore thành công! Ip4 4.3.5 to 4.3.3 ... Jailbreak! Thành công 100%.

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi travis_tran, 8 Tháng tám 2011.

1. ATSShop243PhoHue

ATSShop243PhoHue Nick Vi Phạm

Được Like:
    0
    cảm ơn bài viết hữu ích của bác..
  2. puhaovn

puhaovn Thành viên

Được Like:
    8
    Hôm qua mình có cây 3gs bootrom mới đã lên 4.3.5 và kiểm tra hoàn toàn không có shsh 4.3.3 mình đưa về DFU sau đó start TSS Server ( cho nó đổi server trong host chứ không phải dùng shsh) Restore iuntes không báo lổi gì hết nhưng treo ở DFU mình dùng đủ mọi cách thoát DFU dùng Tiny,Exit DFU, FIx recovery,redsnown .. cách nào cũng thoát được iphone vào trong dùng khí thể nhưng mỗi lần tắt nguồn thì lại về DFU . Hết cách mình đành đưa về 4.1 ! Khổng hiểu trường hợp này. Mình cũng biết không có shsh thì không restore đc !!
  3. huynh.tbh

huynh.tbh Thành viên

Được Like:
    0
    Em co con IP4 đã dùng 4.3.3 nhưng không lưu (SHSH) em vô tình update lên 4.3.5. Bây giờ muốn quay trở theo hướng dẫn của bác. Nhưng cắm vào và chạy start TSS Server vài tiếng không thấy nó stop nên em lại rút ra và bây giờ vẫn là 4.3.5. Anh hướng dẫn chi tiết giúp em.

---------- Post added at 09:39 AM ---------- Previous post was at 09:38 AM ----------

Em co con IP4 đã dùng 4.3.3 nhưng không lưu (SHSH) em vô tình update lên 4.3.5. Bây giờ muốn quay trở theo hướng dẫn của bác. Nhưng cắm vào và chạy start TSS Server vài tiếng không thấy nó stop nên em lại rút ra và bây giờ vẫn là 4.3.5. Anh hướng dẫn chi tiết giúp em.
  4. carusonguyen

carusonguyen Thành viên

Được Like:
    0
    Không lưu SHSH 4.3.3 thì làm sao mà downgrade về được bạn
  5. puhaovn

puhaovn Thành viên

Được Like:
    8
    Mình đã nêu rõ và cần giải thích chứ ko cần bác bắt lỗi mà hỏi này nọ ngược lại chẳng có lợi ích cho ai !
  6. vanduthaohien

vanduthaohien Thành viên

Được Like:
    4
    Mình có IP4 World đang dùng FW 4.3.3 đã JB, có lưu SHSH từ 4.3.3 đến 5.0b3 trên máy tính và trên Cydia có hiện SHSH 4.3.3; 4.3.4; và 4.3.5. nhưng hiện nay máy bị lỗi nhiều quá và muốn Restore về bản gốc 4.3.3. Các bác làm ơn hướng dẫn mình chi tiết cách Restore lại nhé. Thanks rất nhiều!
  7. xuantrung

xuantrung Thành viên

Được Like:
    178
    Bạn lại chạy sang đây nữa à?
    bạn làm theo hướng dẫn sau
    http://gsm.vn/f598/huong-dan-jailbreak-iphone-4-ios-4-3-4-3-3-bang-jailbreakme-254886/
    hoặc bạn có thể thực hiện từ bước 1 đến bước 3 của bài này http://gsm.vn/f598/jailbreak-iphone-4-ios-4-3-3-huong-dan-jailbreak-bang-redsn0w-windows-247506/
    và sau đó jailbreak bằng jailbreakme 3.0
    vanduthaohien thích bài này.
  8. thanh1999

thanh1999 Thành viên

Được Like:
    1
    Hi, bạn cho mình hỏi là nếu mình đã lưu giữ SHSH của 1 cái iphone 4 FW 4.3.3, mình có thể dùng cái SHSH này cho 1 cái iphone 4 FW 4.3.5 khác để quay về 4.3.3 không? Đây là 2 cái iphone 4 khác nhau.
    cám ơn
  9. xuantrung

xuantrung Thành viên

Được Like:
    178
    không được bạn à!
    bvkakalot thích bài này.
  10. dannycute

dannycute Thành viên

Được Like:
    43
    máy Danny là iphone 3gs baseband 6.15 đã làm theo cách của bạn thành công rồi nhưng bị cứ khoảng 3 phút là tự reboot lại, có Bro nào biết cách sửa không giúp Danny, thanks. Danny đã thử về 4.1 nhưng luôn bị DFU không thoát được.