Đừng vì chút lợi mà làm mất dấu ấn JMP ( tập 2 )

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi nemo@, 2 Tháng mười hai 2008.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. levin

levin JMP Top Contributor

Được Like:
    2,514
    Trời ạ, có bao nhiêu anh nói tuốt tuồn tuột hết tơn rồi ^^. Thank anh chia sẽ.

Topic này và cái cũ của bạn haiaune mình nghĩ giống như anh bikervn đã nói, nên được lưu lại trong box, ko nên xóa!

Từ mới nha! hjhj.
    salemnb thích bài này.
  2. BenD

BenD Thành viên

Được Like:
    21
    đang search cái nick thienbao gì đó thì nhảy wa lun topic này, thật buồn cho box nhà ta, xâu xé nhau dữ quá!
  3. baby heo

baby heo Thành viên

Được Like:
    762
    topic nên close lại dc òy!!
    Topic chỉ dùng để cảnh tỉnh cả những người mua và người bán!! Hãy là người tiêu dùng thông thái và người bán hàng thông minh!>:)
    DHL thích bài này.
  4. Nam903Shi

Nam903Shi Thành viên

Được Like:
    823
    qua những gì em đọc từ trang 1, em đã hiểu tất cả, cxả về tấm lòng tâm huyết với box JMP của chúng ta. Nhưng các bác đâu biết, đằng sau chuyện của thienbao, nó chẳng những ko tôn trọng anh em trong box JMP nói riêng, GSMVN nói chung, mà ngược lại, nó còn hăm dọa cả mod nhà mình, với cách sống lưu manh côn đồ như vậy, thử hỏi nó có xứng đáng với tư cách con người nữa ko? Tốt nhất nên treo topic thêm thời gian nữa để cảnh tỉnh những người có tư cách, suy nghĩ hẹp hòi như thienbao
    levin thích bài này.
  5. buiqtrung

buiqtrung Ex-Mod

Được Like:
    1,618
    nên merge lại và đưa lên Sticky for Newbie.:hug:
    roderick thích bài này.
  6. levin

levin JMP Top Contributor

Được Like:
    2,514
    Thôi, cho cái nỳ qua 1 bên đi, vấn đề lớn mà chúng ta nên làm kế tiếp là OFF, hjhj. Đề nghị chủ xị lần này làm 1 cái Tố pít quành tráng cho anh em điểm danh. Anh Nemo@ ới ời ơi..., anh Bikervn úi ùi ui. Anh Chiphone í ì i, Mod Đạt ú ù u.......:hug:;;):">
  7. khoacao

khoacao Thành viên

Được Like:
    967
    Em nghĩ cứ mỗi 3 tháng box JPM sẻ tiến hành bầu chọn, xếp hạng " Seller" uy tín, chất lượng ( cả sp lẫn dịch vụ) như bầu chọn Hàng VN chất lượng cao í. như vậy các ACE mới gia nhập mới cập nhật được... :-bd
  8. roderick

roderick Thành viên

Được Like:
    41
    Hihi, mình nghĩ tình hình của việc mua bán jmp trong GSM cũng rất giống thị trường thực. Nơi vấn đề đau đầu là toàn cầu hóa và độc quyền vẫn chưa được giải quyết. Box sharp ta cũng vậy, thực tế là số lượng người có khả năng nhập JPM về VN là rất ít đối với nhu cầu thị trường nên luôn luôn sẽ có người mua, không sợ thiếu thị trường (ít nhất là trong tương lai gần).

Một số các bad dealer đã ngửi được sự béo bở của thị trường này và mong muốn làm giàu nên đã dùng các thủ đoạn độc quyền như móc ngoặc, phe giá, tạo giá trị-nhu cầu ảo để làm mưa làm gió (phải công nhận rằng các bác dealer này rất có đầu óc. Mình dùng từ độc quyền không quá đâu nhé, vì hiện có rất nhiều bad dealer liên kết với nhau được ràng buộc bằng nguồn hàng, lợi nhuận...)

Vấn đề ở đây là: Đa phần dân box sharp không phải là dân trí thấp (đúng như có bác nào đó nói. Việc khai thác tất cả các tính năng của một thiết bị công nghệ cao thì quả là không phải dân trí thấp đúng khi6ng nào! ^^) nên một số đã nhận thức được rằng nhu cầu sở hữu công nghệ của mình đang bị khai thác và lợi dụng. Nếu tình trạng này không được cải thiện thì hậu quả tương lai là: những ai không có người thân bên nhật hoặc không có kinh nghiệm sẽ mua những chiếc JPM với giá trị cao hơn nhiều với giá trị thật của nó. Và box sharp GSM sẽ mất đi tính truyền thống đáng quý của nó là một "cộng đồng thân hữu liên kết những người yêu JPM", lúc đó nó sẽ trở thành một 5s đầy tính kinh tế và cạm bẫy.

Chúng ta không thể kết tội các bác dealer này nhưng chúng ta và các mod có quyền định hướng có hay không vấn đề "kinh doanh đạo đức" trong box sharp sau này. Chúng ta đang ở ngã ba đường và phải lựa chọn có để tình trạng này tiếp diễn hay không?****

Có hay là không "kinh doanh đạo đức" trong box sharp?!
  9. saito

saito Thành viên

Được Like:
    30
    thật sự là em chơi bên diễn đàn 5g vào khoảng năm 2003 ,vào khoảng thời gian đó thì sharp vẫn chưa thịnh hành,nhưng sau đó bắt đầu có nhìu người biết tới sharp,trong 1 lần mua máy(cụ thể là 703sh)ở bình thạnh người bán cho em là 1 thành viên kì cực ,anh ta cùng với mấy người nữa tụ lại uống cà phê,bàn chuyện làm ăn như đầu topic đã đề cập ko ngờ kiểu làm ăn này ngày càng lớn mạnh và mấy tay đó đã mò qua gsm ,cuối cùng xảy ra tình trạng ngày hôn nay :( đúng là nhức nách thật
    baby heo thích bài này.
  10. onelove2711

onelove2711 Thành viên

Được Like:
    685
    Mình là người tham gia trong box JP này cũng khá lâu rồi và cũng rất gắn bó với box ngày nào cũng phải vào 3-4 lần mới chịu đc.vì sao mình hay vào box đến vậy thứ nhất là để học hỏi anh em về máy thứ 2 là để dao lưu và quen biết các anh em trong box.và vì sao mình muốn vậy là vì anh em JP rất đoàn kết và có tinh thần giúp đỡ rất cao.Chính vì những lý do trên mà đã tạo ra 1 khối đoàn kết để anh em biết và gắn bó với JP nhiều hơn.Thật sự đừng vì những lợi nhuận trước mắt mà quên đi cái tối thiểu mà con người có đó là lịch sự mình đã theo rõi topic rất nhiều và nhận thấy bạn Thiên bảo làm như vậy là đặt đồng tiền lên hàng đầu.làm ăn buôn bán thì ai ai cũng muốn có lợi cả nhưng mà vì cái lợi đấy mà để người ta coi thường như vậy có nên ko?.Được lần này nhưng lần sau thì ai mà dám đến mua hàng của bạn nữa. Mà tất cả anh em đừng vì những con người như vậy mà bận tâm.Hãy sống với tập thể và luôn gắn kết và hòa đồng để xây dựng thương hiệu và uy tín để JP ngày càng lớn mạnh và để cho nhiều người biết đến.:hug:
    :hug::hug:
    levin thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.