Xin giúp Error 29 khi restore 3gs lên 4.1

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi nicolastan, 28 Tháng mười 2010.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    chủ bài nói:
    có nghĩa là máy vẫn chạy 3.1.3 đúng không ?
  2. cuong87vn

cuong87vn Thành viên

Được Like:
    7
    bảo đảm với bạn là máy bạn bị lỗi pin lý do pin của máy bạn không phải là pin rin của 3gs cục pin của máy bạn chỉ sử dụng fimwer 3.1.3 thôi thì máy bạn sẽ không tự động 5 phút tắt nguồn nếu up lên 4.0 thì máy iphone của bạn cần lượng điện cao nên cục pin nó bị hụt là tắt nguồn muốn hết bệnh thì thay cục pin 3gs xong rồi chạy lại bản 4.0 hết báo lỗi 29 là mấy bạn hết bị
    FeandMo thích bài này.
  3. bboy_tna0801

bboy_tna0801 Thành viên

Được Like:
    506
    sẵn hỏi ké 1 vấn đề nhé
    Con 3gS của mình lúc trc xài 3.1.3 binh thường,up lên 4.1 pin bị khìn sạc vào rất chậm măc dù đã xài sạc zin 2G....thế này có phải pin dõm k nhỉ
  4. nicolastan

nicolastan Thành viên

Được Like:
    0
    2 hôm trước máy em vẫn còn chạy ổn trên 3.1.3 với lỗi % pin nhảy loạn xạ nhưng không ảnh hưởng nhiều. Sau đó em upgrade lên custom 4.1 (máy không có lưu SHSH trước đây vì em vừa được người ta cho 1 tháng và người trước ko biết gì về SHSH) mới bị lỗi cứ 5 phút reboot như thế này. Hix.
  5. nicolastan

nicolastan Thành viên

Được Like:
    0
    Bạn cho mình hỏi chỗ nào thay pin jin 3Gs uy tín ở HCM vậy? Làm ơn chỉ dùm mình đi :(
  6. cuong87vn

cuong87vn Thành viên

Được Like:
    7
    mình ở đà nẵng nên không giám nói ở đau sưa tốt mình chỉ biết một người rang delta ở saigon hay anh nhất còn bạn muốn biết chỗ nào làm uy tín thì minh nghĩ bạn nên tham khảo ý kiến của anh dutube
  7. cuong87vn

cuong87vn Thành viên

Được Like:
    7
    thường thì mình xài sạc zin của 3gs còn bạn sạc lau mới vào pin thì mình nghĩ bạn nên kiểm tra cả 2 sạc và pin nếu bạn up lên 4.1 mà không bị tự động tắt nguồn thì pin của bạn vẫn sử dụng được
  8. bkingpro

bkingpro Thành viên

Được Like:
    2
    cái này chỉ cần restore lai là xong thui ban mình cũng đã gap trường hơp này rồi restore lai là xài ok thôi
  9. nicolastan

nicolastan Thành viên

Được Like:
    0
    Cảm ơn các bạn. Mình đã đi thay pin cho con 3Gs và lỗi đã được khắc phục. Restore không còn gặp error 29, xài không bị reboot nữa. Cảm ơn mọi người.

Mod close dùm mình topic nha! Thanks.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.