+ FAQ 3GP High Definition 2.4 - HD Encode

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi minhhoang, 26 Tháng mười 2008.

?

Check nếu đồng ý với các ý kiến sau (có thể chọn cùng lúc nhiều vote)!

Poll closed 26 Tháng mười 2009.
  1. Bạn có hài lòng với chất lượng video sau khi convert với 3GP High Definition?

69.8%
  2. Dung lượng file chấp nhận được?

38.4%
  3. Phần mềm dễ cài đặt & sử dụng?

53.5%
  4. Giao diện trực quan dễ thao tác?

46.5%
  5. Không! mình không dùng 3GP High Definition!

16.3%
Được phép bình chọn nhiều.
  1. shinjo

shinjo Thành viên

Được Like:
    2
    Điều đầu tiên khi sử dụng là không thể tin vào mắt mình được nữa. Màu sắc sau khi convert khi play trên dt đẹp hơn file gốc khi play trên laptop nữa.
    levin and minhhoang like this.
  2. 6543210

6543210 Thành viên

Được Like:
    205
    dung lượng lớn quá ạ. mặc dù em đã vào chỗ file ẩn bên trong chỉnh thông số xuống thấp mà dung lượng vẫn cao hơn file gốc, em có ý kiến là nếu cho phép chỉnh thông số convert trực quan nữa thì good **==
    levin thích bài này.
  3. minhhoang

minhhoang Thành viên

Được Like:
    4,369
    Bạn hoàn toàn có thể tinh chỉnh nhiều thứ như bitrate audio & video, độ phân giải, codec.. trong thư mục default_setting (mặc định được ẩn). Chỉnh bằng text đa dụng và dễ thiết kế theo ý mình hơn!

Đều khác bạn quan tâm "file dung lượng xuất ra hơi lớn" thậm chí nhiều file sau khi định dạng có dung lượng lớn hơn cả file gốc là hoàn toàn chính xác vì nếu được chương trình 3GP High Definition "dịch" từ các codec high profile như H.264, WMV.. sang Xvid basic profile thì dung lượng file tăng lên là bình thường. Khi nào các JMP hỗ trợ high profile (qpel, gmc, parti4x4, 8x8, mv4, mv0,umv, dct8x8.. ) thì chắc chắn bạn sẽ sở hữu và playback được những file video chất lượng rất cao nhưng dung lượng nhỏ nhất có thể. :-bd

Bạn hãy yên tâm, dung lượng bạn bỏ ra cho JMP hoàn toàn không phí 1 byte nào cả, điều đáng quý nhất là JMP của bạn chơi mượt mà được những file video siêu lớn, nét và dung lượng khủng như trên :D
    6543210, levin and NIC like this.
  4. 6543210

6543210 Thành viên

Được Like:
    205
    ồ, giờ em đã hiểu vì sao dung lượng lớn vậy, thì ra do mấy codec,
    còn chất lượng JPM bác bảo yên tâm, còn em vẫn chưa yên tâm lắm vì em thuộc lớp trẻ mà ( mới học 12 ), có voi phải đòi tiên :)) hi vọng sau này học nhìu, tài cao để có thể nghiên cứu nhiều thứ chất lượng cao hơn, thấy bác là ngưỡng mộ :x ;)
    minhhoang thích bài này.
  5. DavidRain

DavidRain Thành viên

Được Like:
    1,339
    Thắc mắc cái chữ yes sau title topic b-)
    Dạo này bận ghê chưa test được, để hôm nay test bản 2 của bác
    minhhoang thích bài này.
  6. capcuu115

capcuu115 Thành viên

Được Like:
    0
    ah mấy anh ơi em là người mới mới xài sharp có nhiều chuyện em không hiểu em muốn cài nhạc chuông cho sharp 920sh mà em chép file AMR vào nhưng không cài làm nhạc chuông em chỉ có cách là ghi âm lại thôi huhu,chỉ em với
  7. onelove2711

onelove2711 Thành viên

Được Like:
    685
    pro đã cop đúng đường dẫn chưa.bro down file nhạc này về rồi cop theo đường dẫn dưới để làm nhạc chuông nhé PRIVATE >>MYFOLDER>>My Items>>>Sounds & Ringtones.thích nhạc chuông thì vào đây nha.http://gsm.vnshowthread.php?t=115478

Các file đính kèm:

8. namkiem

namkiem Thành viên

Được Like:
    0
    mình thấy rất good
  9. 6543210

6543210 Thành viên

Được Like:
    205
    nhạc chuông thì có file midi ( *.mid ) và *.MMF ( < 300kb ) là máy đọc đc
  10. capcuu115

capcuu115 Thành viên

Được Like:
    0
    trời ơi sao khó hiểu quá mình muốn biết cách convert 3GP High Definition 2.1nhu thế nào thôi nói mình ngu mình chụi:@)