+ FAQ 3GP High Definition 2.4 - HD Encode

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi minhhoang, 26 Tháng mười 2008.

?

Check nếu đồng ý với các ý kiến sau (có thể chọn cùng lúc nhiều vote)!

Poll closed 26 Tháng mười 2009.
  1. Bạn có hài lòng với chất lượng video sau khi convert với 3GP High Definition?

69.8%
  2. Dung lượng file chấp nhận được?

38.4%
  3. Phần mềm dễ cài đặt & sử dụng?

53.5%
  4. Giao diện trực quan dễ thao tác?

46.5%
  5. Không! mình không dùng 3GP High Definition!

16.3%
Được phép bình chọn nhiều.
  1. HERO@

HERO@ Staff Member

Được Like:
    1,501
    920sh có thể chạy xvid 3000k và aac vbr 448k mà :(
  2. S H A R P

S H A R P Nick Vi Phạm

Được Like:
    456
    H264 không chạy trên 920sh được bạn ah.test đủ kiểu vẫn chịu
    NIC thích bài này.
  3. minhhoang

minhhoang Thành viên

Được Like:
    4,369
    SH-06A chơi 480p vô tư bạn à..

Bạn kiểm tra kỹ lại và cần có thông tin rõ ràng hơn để giải đáp.

Có hỗ trợ, nhưng chỉ khi convert sang H.264, Xvid không hỗ trợ.
    NIC thích bài này.
  4. metalblade87

metalblade87 Thành viên

Được Like:
    0
    các bác ơi cho em hỏi cái:D e convert =solf này cho kon 923sh thì nên chọn kích cỡ bn hả các bác? de full man hinh í
  5. josephine_skull

josephine_skull Thành viên

Được Like:
    96
    mình convert cho con 923sh bằng 3GP HD 2.3, theo 3gp xvid 2.0mbps/160kbps, standard mà bỏ vào máy toàn bị cant play ko, làm các kiểu cũng ko đc ....bạn nào bít chỉ giùm mình, thanks
  6. wizaz

wizaz Thành viên

Được Like:
    406
    Sử dụng nhg file mọi ng đã convert rồi xem có chạy ko, xem lại nguồn convert
  7. roderick

roderick Thành viên

Được Like:
    41
    sao hồi xưa có mấy clip sẵn trong 904, mà ae hay chuyền tay nhau, như lúc mới yêu, tiếng hát chim đa đa, not like this, lỗi lầm chuẩn 3GP mà có 50Mb
    nhưng sao chất lượng qúa, chuẩn, dùng bỏ vào mấy con đời mới vô tư, chất lượng cũng rất tốt.

sao mà giờ mấy cái bản high def convert càng ngày càng lâu, muốn, phim đẹp thì phải chỉnh bitrate cao, nhưng file lại rất nặng, cồng kềnh, kém hiệu qủa như xưa các bác ạ
  8. wizaz

wizaz Thành viên

Được Like:
    406
    Dùng file gốc chất lượng cao , file xuất tốt thì đương nhiên là fai lâu rồi, các fien bản sau cải tiến nhiều nên tốc độ làm việc fai lâu là đương nhiên

Bitrate cao > dung lượng file lớn là chuyện đương nhiên
  9. minhhoang

minhhoang Thành viên

Được Like:
    4,369
    864x480 - XviD, đến đời 923SH thì không cần convert bằng Standard.

Màn hình 904SH do khung nhỏ + pixel cao nên không phát hiện noise, vỡ bitrate trong chất lượng video dù cỡ 800-1000kbps. Video cũng nguồn SD là chủ yếu, HD hầu như chưa có. Ví dụ như bitrate 2Mbps và 3Mbps xem trên khung 3" không phân biệt được gì nhiều, nhưng trên khung 3.5" thấy khác nhau lắm.

3GP High Definition 2.x sau này chơi toàn 720p + 1080p để tận dụng ưu điểm HD thì làm gì có "nhanh" được? Bạn thử convert với các trình khác xem có nhanh hơn không? Bạn đã khi nào convert 1080p với 3GP HD trên netbook chưa..? :D

@Wizaz: đã chơi được file MKV?
    wizaz and NIC like this.
  10. bkchem

bkchem Thành viên

Được Like:
    95
    Nhờ anh em giúp dùm, chả là mình mới sắm được 1 em 920sh nhưng lại trục trặc với cái vụ convert video cho em nó, mò mẫm mấy bữa nay mà vấn công cốc. Chả là mình tải thử nhiều video clip của anh em ở topic này (cả 640 x 360p và 640 x 480p) bỏ vô em nó thì coi phà phà. Nhưng dùng phần mềm 3GP 2.3 của mod minh hoàng thì làm đủ kiểu rồi mà bỏ vào máy thì em nó cứ Cannot Play hoài làm mình muốn phát khùng luôn.

Cách mình làm là chạy chương trình HD 2.3, chọn profile 640 x 360p rồi kéo file nguồn thả vào (đuôi WMV và MKV 720p), thử chọn tất cả các tùy chọn bitrate cho phép luôn, xuất file 3GP và MP4 đủ kiểu. File xuất ra OK, không báo lỗi gì hết, xem trên PC bình thường, nhưng hễ cứ bỏ vào cái 920 của mình là lại Cannot Play :(

Có anh em nào gặp trường hợp giống mình không ? mình cũng tham khảo một số hướng dẫn của anh em trên diễn đàn, nhưng không hiểu đã làm sai ở chổ nào ? Máy mình sài Windows XP, có cài Quicktime và bộ codec Klite cho XP !

Rất mong được anh em chỉ giáo ! Chân thành cảm ơn ! :D