Firmware 3.1, 3.1.2 Custom cho iPhone 3GS, 3G, 2G phiên bản Locked by Gsm.vn

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi thieuhc, 16 Tháng chín 2009.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. -hic_hic-

-hic_hic- Thành viên

Được Like:
    8
    Bác Dtube ơi em có 1 con Iphone 3G(lock) em mua tại Nhật và bây giờ em cũng đang ở Nhật em muốn JB&Unlock nó để dùng các mạng ở VN và các mạng khác ở Nhật ngoài mạng SoftBank của Nhật thì có cách nào ko bác hiện máy em đang chạy OS có Version 3.1 và Modem Firmware 05.11.07.Bác có cách nào thì chỉ bảo em với em mới mua xong ko biết gì mấy về Iphone em cảm ơn bác và mọi người trên diên đàn. Chúc mọi người một ngày hạnh phúc vui vẻ và mạnh khỏe:)
  2. iloveiphone3g

iloveiphone3g Ex-Mod

Được Like:
    1,195
    iPhone 3gs đã upgrade lên custom fw 3.1.2 chạy tốt. Ultralsn0w sóng đầy. Ngoài ra đã có appsync cho 3.1.2 ok Nếu muốn add source apt.macosmovil.com tìm và cài đặt Appsync para OS 3.1 (3.1.2) là ok. Sbsetting cũng đã hoạt động
  3. iloveiphone3g

iloveiphone3g Ex-Mod

Được Like:
    1,195
    re

Với con 3g của bạn chưa JB lần nào thì bạn cũng không thể dùng custom fw cho iphone 3g được mà chỉ có thể dùng pwnagetool để JB, Lúc kết nối máy với pwnagetool bạn sẽ phải chọn là máy chưa đc pwn, và pwnagetool sẽ làm những công việc cần thiết để JB cho máy bạn. Hiện tại với BB 05.11.07 thì không thể unlock bằng ultrasn0w đc.
  4. kukukawaji

kukukawaji Thành viên

Được Like:
    11
    mấy mod coi lại link đi chứ vừa em vừa restore Fw3.1 custom cũng bị lỗi 14 nhé
  5. NK_mobile

NK_mobile Thành viên

Được Like:
    21
    ah,em hiểu rồi.Nhưng còn 1 thắc mắc nữa.Tức thí dzụ như là lỡ tay up lên 3.1 gốc/zin thì vẫn downgrade về 3.0 và sử dụng được đúng không anh?vậy thì lúc đó BB sẽ là mấy?Hay là lúc đó bắt buộc phải sửa phần cứng?thanks anh
  6. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Down về fw 3.0 chạy OS được nhưng cái baseband tuyệt đối không thể đi ngược được. bởi vậy mặc dù OS fw là 3.0 nhưng baseband vẫn là 5.11.07 của fw3.1 từ trước. Lúc này thì jailbreak vẫn được nhưng không unlock được. Con iphone thì lúc này dùng để nghe nhạc, chơi game, nhưng không có ALO được.

Tình trạng này thì phải can thiệp phần cứng nếu là 3G. Nếu 3GS thì bó tay,.
  7. NK_mobile

NK_mobile Thành viên

Được Like:
    21
    Ah!em hiểu rồi,thanks anh nhiều về tinh thần nhiệt tình.tức là dù trả lại 3.0 thì BB vẫn là 5.11.07 và vẫn không thể nghe gọi được đúng không anh.Còn nếu là bản World thì 3G hay 3SG thì vẫn dùng được bình thường nếu là 3.1 hay 3.1.2 đúng không anh?Tại em thấy có ông kia xài bản 3Gworld up lên chạy bình thường
  8. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    Mình sẽ đóng topic này lại, tạo một topic mới với FW đã được test thành công và thêm thông tin. Nếu như ai gặp vấn đề gì với chiếc iPhone của mình khi tiến hành nâng cấp bản Custom thì vui lòng lập riêng thread để mọi người dễ dàng giúp đỡ xử lý. Thân!

Topic Close!
  9. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Đúng. không gọi được / không unlock được khi có bb 5.11.07 mặc dù OS là 3.0

Bản world thì không bao giờ lock cả.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.