Firmware 3.1, 3.1.2 Custom cho iPhone 3GS, 3G, 2G phiên bản Locked by Gsm.vn

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi thieuhc, 16 Tháng chín 2009.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. skydance

skydance Thành viên

Được Like:
    255
    Mình đang có cây 3G world đã up lên OS 3.1 zin . Bây giờ muốn restore file 3G world custom 3.1 phải làm thế nào ? bởi khi restore là báo lỗi "không tương thích".
    Nói chung quay về 3.0 vẫn được nhưng mình muốn restore file custome OS 3.1 . Theo mình nghĩ, những ai xài Win nên chạy với PwnageTool 3.1 trên máy MAC trước sau đó mới Restore File Custome trên Win được .
    Anh em cho ý kiến nhé !

Sẵn có file Custome OS3.1 cho 3G world sưu tầm nhưng chưa test được vì Restore báo lỗi trên .
    Theo tác giả Build OS custome 3.1 này cho biết : " Đây là phiên bản CLEAN, firmware sạch sẽ ko có bất kì 1 quảng cáo nào và ko add thêm bất kì 1 package nào khác ngoài Cydia và bộ nhớ Root 1029MB "
    Link :
    Mã:
    http://www.mediafire.com/download.php?ymmgzlwd5hi
    http://www.mediafire.com/download.php?iy4mny3jyzh
    http://www.mediafire.com/download.php?yaggzynlmy0
  2. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    3G world thì DFU và restore thôi (firmware gốc không sợ)
    chưa có JB như redsnow cho 3.1 nên phải dùng pwnagetool.
  3. skydance

skydance Thành viên

Được Like:
    255
    Vậy anh Dtube ơi, muốn restore OS 3.1 custom em phải :

Chạy pwnagetool trước trên MAC rồi mới restore OS custom trên WIN .

hay

Chỉ cần đưa về DFU + Shift Restore là được ah. ( cách này em làm rồi, cứ vừa nhấp Restore xong là hiện bảng báo lỗi : "Not compatible" )
  4. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    em chỉ cần dùng custom firmware mà thôi.
    custom fw em lấy ở lâu vậy.
    Dùng cái của trong gsm.vn mình đi ...post #1
    không cần dfu, chỉ shift-restore là ok vì máy đã jb rồi đúng không?
    pktuyetdinh thích bài này.
  5. skydance

skydance Thành viên

Được Like:
    255
    Dạ máy chỉ Jailbreak thời điểm 3.0.1 . Bây giờ đã up lên 3.1 zin nhưng chưa Jailbreak lần nào... Anh nói vậy em hiểu rồi, cần kiếm 1 máy MAC Jailbreak iPhone trước rồi mới Restore File custom trên Win được . Đúng không anh?:D
  6. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    từ zin, cho vào DFU mode rồi shift-click restore custom fw.
    nếu không dc thì cho vào restore mode rồi shift-click custom fw
  7. Maxapolothai

Maxapolothai Thành viên

Được Like:
    1
    sao em down về chỉ có 256 mb vậy bác,sao bác bảo là 563 mb?đưa máy vễ DFU rồi shift+restore rồi vô cydia cài unstran0w phải ko bác?
  8. tndp

tndp Thành viên

Được Like:
    1
    cái vụ pin này chán quá, tối charge đầy 100%, để máy k đụng j tới luôn tới tối là 0% và tắt nguồn luôn. pohand
  9. hattt

hattt Thành viên

Được Like:
    18
    Mình đã thử tối ưu pin cho OS3.1, như hướng dẫn sau:
    http://www.gsm.vn/forum/main/t153695/#post1366155
    Kết quả rất khả quan, nếu chỉ để chờ và nghe, gọi điện thông thường thì từ sáng 100% đến tối còn 70-80%, có thể nói sau khi set lại một số option đó, sự tiêu tốn pin của máy cài OS 3.1 gần tương đương với OS 2.1
    Các bạn thử xem.
  10. anntony

anntony Thành viên

Được Like:
    40
    pac thiệu bọ "cạp cạp" nói là root 563 có nghĩa là cái partition system của firmware nài đã được chia lại là 563m vì khi jailbreak thường chỉ có 300 hay 500m root gì đó em cũng ko nhớ rõ nữa
    còn phần restore thì như pac dtube đã nói ,níu máy đã jailbraek ùi thì chỉ cần restore khi máy ở chế độ bình thường ,còn níu là máy ở 3.0 hay 3.0.1 zin thì DFU trước níu ko đc thì restore mode thui
    restore song thì bắt buộc phải vào cydia cài ultrasn0w mới work chứ pac tại firmware nài chưa nhúng sẵn unlock mà
    FeandMo thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.