Firmware 5.0.1 final đã có! Đừng chạm vào!

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi FeandMo, 11 Tháng mười một 2011.

1. tranhtrieu

tranhtrieu Thành viên

Được Like:
    0
    Anh em cho mình hỏi với.
    Con 3GS WORLD của em táy máy dùng Redsn0w_win_0.9.9b9d restore với IOS 5.0.1. Sau khi chọn Extract, rồi chọn custome firmware để không nâng BB.
    Các bước làm không lỗi, đến khi itune restore bình thường và đến bước máy tự Reboot thì iphone của em im luôn. Không có động tĩnh lên nguồn. Em đã thử dùng Justboot trong Redsn0w & vào DFU mode vẫn không được. Anh em nào biết giúp đỡ mình với. Hiện máy em vẫn nằm treo mà ko lên nguồn được...

HIxhixh
  2. tranhtrieu

tranhtrieu Thành viên

Được Like:
    0
    Anh em cho mình hỏi với.<br>Con 3GS WORLD của em táy máy dùng <strong>Redsn0w_win_0.9.9b9d</strong> restore với <strong>IOS 5.0.1</strong>. Sau khi chọn Extract, rồi chọn custome firmware để không nâng BB. <br>Các bước làm không lỗi, đến khi itune restore bình thường và đến bước máy tự Reboot thì iphone của em im luôn. Không có động tĩnh lên nguồn. Em đã thử dùng Justboot trong Redsn0w &amp; vào DFU mode vẫn không được. Anh em nào biết giúp đỡ mình với. Hiện máy em vẫn nằm treo mà ko lên nguồn được...<br><br>HIxhixh
  3. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    Không biết rõ là bác extras thì chọn vào mục nào: custom ipsw hay select ipsw nhưng nếu là select ipsw mà chọn fw custom là bị lỗi, chỉ chọn được fw gốc để cho quá trình jailbreak nhanh hơn thôi. mục custom ipsw để tạo custom fw thì cũng chọn vào fw gốc để nó tạo ra 1 fw có chữ NO_BB_ ở trước tên của fw gốc. sau đó dùng fw này để restore bằng itunes.

Tóm lại:
    5.0.1 thì bác cứ dùng redsn0w 0.9.10b4 mới nhất hôm nay nhé! thằng 0.9.9 này lâu rồi, nó là tethered jailbreak mà nên không thèm xài nữa.
    còn 0.9.10 đã là unterthered jailbreak. Bác cứ dùng cái mới nhất mà tạo custom fw không nâng bb. Mà theo mình thì bản world thì không cần làm bước này!
    Cứ lên thằng fw gốc sau đó dùng redsn0w 0.9.10b4 jailbreak là xài thôi.
    binhnv143 thích bài này.
  4. tranhtrieu

tranhtrieu Thành viên

Được Like:
    0
    Đúng là mình tìm hiểu chưa tới, khi mình chọn Extract thì kế tiếp mình chọn Custome firmware để Redsn0w tạo 1 filmware NO_BB. Tuy nhiên Retore xong thì tới bước trên bị. Giờ không làm cách nào để mấy lên được cả, ngay cả giữ nút để bật máy hoặc vào DFU cũng không được. May không c1o động tĩnh gì cả... hiihixhix
  5. DEATH EATER

DEATH EATER

Được Like:
    3,194
    Đã world rồi bạn dùng custom chi nữa? Chỉ cần update thẳng từ Apple rồi sau đó dùng Redsn0w mà JB lại thôi.
  6. tranhtrieu

tranhtrieu Thành viên

Được Like:
    0
    Tình hình là mình đã fix được lỗi. Vì sự cố lỗi cáp trong quá trình Restore trong Itune nên Itune set cho iphone reset. sau khi Reset máy lại thì máy chỉ vào dc Recovery mode tuy nhiên do gặp lỗi nên Itune vẫn không nhận dc bộ nhớ máy nên không set dc. Khắc phục vụ này, em cho Reset lại pc, & cám cáp sang vị trí khác và mở Itune. Itune nhận iphone ở DFU mode và Restore trở lại... Tiến trình hoàn tất oK.

Cám ơn anh Chị đã tận tình. Thanks
  7. vietnokia

vietnokia Thành viên

Được Like:
    0
    Các bác cho mình hõi cái này :
    mình mới mua con ip3gs, custom fw 5.0.1 bb 5.16.05
    seri number :xx144xxxxx
    đã unlock = redn0w va jb rồi đă có sóng xài bình thường, 3 ngày sau on/off máy lại thì bị mất sóng (no service)
    restor lại và cài lại thì vẫn no service...
    Anh em náo biết fix lỗi này chĩ mình với.
    Thanks all
  8. ngocson04071990

ngocson04071990 Thành viên

Được Like:
    42
    bb 5.16 bạn unlock đc hả ta ?