Fix: High-def & dts file!

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi minhhoang, 4 Tháng mười 2008.

1. minhhoang

minhhoang Thành viên

Được Like:
    4,369
    Với vấn đề HD trên máy tính thì nên chọn giải pháp DxVA chạy được với tất cả file mkv hiện nay chỉ với máy cấu tình Celeron cũng được (Sure 100%).

ATI HD2xxx HD3xxx series
    nDIVIA 8xxx, 9xxx series

Cái cần nhất là card đồ họa ATI để render & playback video. Card dòng HD3xxx hoặc HD4xxx nếu không games thì chọn dòng thấp nhất giá cỡ 30 đến 5x USD là xem còn đẹp hơn mấy con Quad CPU decoder rồi.

Cách trên làm bài viết #1 là cách chuyên nghiệp với các mkv file. Mình đã nghiên cứu thành công cách rip HD cho mobile khi định dạng trực tiếp từ 3GP High Definition. Hiện đang có một số bugs nên cần 1-3 ngày nữa để hoàn thành.

to kaitou88: lỗi với file .dts.

Nếu bị lỗi khi decoder với DxVA thì xài phần mềm sau để convert lại xem trên DxVA. Tốc độ 1s với file 720p.

Các file đính kèm:

2. kaitou88

kaitou88 Thành viên

Được Like:
    116
    @ bác minhhoang : ý em là trừ cái chuyện convert audio dts -> ac3 trước khi dùng thì ko phải mkv nào cũng dùng mkv2vob để convert đc .
    Đối với những file video mkv có vfr thì bác vẫn phải demux luôn cái file timecode (.txt) của nó ra rồi remux nó vào chung với file mkv mới (sau khi đã convert audio to AC3) thì xem mới ok .
    Bị cái thằng mkv2vob lại ko support tốt vfr nên encode ra file cuối sẽ bị lỗi desynch giữa vid & aud (do nó ko đọc timecode)
    Cho nên với những file như thế em vẫn chưa biết làm thế nào (nếu phải decimate rồi cho ra CFR thì rắc rối quá).
    Còn thì soft của bác em rất cám ơn software của bác ra bản 1.6 mà ^^
  3. minhhoang

minhhoang Thành viên

Được Like:
    4,369
    Về phần vfr thì mình chưa lần nào gặp nên chưa biết, bugs với .dts file thì cũng đã có cách khắc phục. Để mình nghiên cứu tiếp thử xem, mà hình như mấy team nổi tiếng như CtrlHD, ESiR hay EuReKa mình rip hoài nhưng chưa bao giờ gặp file định dạng theo vfr.

Bản trên vẫn 1.6. Bản 1.7 có hỗ trợ toàn diện H.264 (x264) sẽ ra xong trong vài ngày nữa. Viết bản 1.7 cho anh em có cái mà direct convert, qua 2-3 soft thấy oải quá.. :D
  4. buiqtrung

buiqtrung Ex-Mod

Được Like:
    1,618
    đúng rùi.qua nhiều công đoạn quá ko có time.thanks mod.
  5. minhhoang

minhhoang Thành viên

Được Like:
    4,369
    Update cho đỡ khổ với các thao tác trên? :D 3GP High Definition 1.7 with H.264 (x264) Core :D
  6. duy009

duy009 <b>Bụng Bự Mắt Híp</b> Staff Member

Được Like:
    3,950
    xem dc file MKV rùi, dùng VLC media player :D
  7. minhhoang

minhhoang Thành viên

Được Like:
    4,369
    "xem" trên PC hay M vậy?
  8. duy009

duy009 <b>Bụng Bự Mắt Híp</b> Staff Member

Được Like:
    3,950
    xem trên PC, tại em gà chưa xem loại file này bao giờ nên mãi mới tìm dc soft