FONT VIỆT™ CHO S60V3 By chungvict

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG HỆ THỐNG' bắt đầu bởi chungvict, 27 Tháng chín 2009.

1. chungvict

chungvict Symbian Top Contributor

Được Like:
    626
    Napapiiri & Oregon

:048::013::21::112::12:

Các file đính kèm:

thenho, tuan_hoa, peter 1 and 3 others like this.
  2. dung1291985

dung1291985 Ex-Mod

Được Like:
    2,670
    Phải nói font này quá tuyệt, sau khi đã dùng rất nhiều loại font hỗ trợ tiếng Trung mình đã dừng lại ở font này và cảm thấy thỏa mãn, chỉ có điều, tiếng trung và kí tự của font này bị lỗi..thiếu khá nhiều vi dụ trong hình mình chụp, những chỗ thiếu kí tự đều được thay bằng dấu (*) trong khi đó sài 1 số font tiếng Trung khác đơn cử Bauhaus thì lại ko bị
    Một số chỗ lỗi rất nghiêm trọng như các kí tự phiên âm của từ điển tiếng Anh, ko có phiên âm thì sao mà đọc được từ, chẳng nhẽ phải bỏ font vì từ điển hoặc ng lại, mình ko đành :( bạn có thể sửa lỗi này được ko, vạn lần cảm ơn bạn :(

[​IMG] [​IMG]
    [​IMG] [​IMG]
    chungvict thích bài này.
  3. chungvict

Được Like:
    626
    Dũng à, cái khó nhất của mình ở chỗ là không biết Tiếng Trung :( , và cho dù biết được cái ký tự đó như thế nào, ra sao,... thì cũng khó để add vào. Bởi vì mỗi 1 ký tự có 1 Value riêng, phải nhập đúng value đó thì mới hiển thị được. Mình gặp rắc rối ở chỗ này.

VD: từ love & fontanel ( 2 từ mà Dũng đưa ra) tra trong LacViet :

Dẫu biết là mấy cái ký tự phiên âm hình dáng nó vậy , nhưng mình lại không biết được Value của nó. Chính vì vậy khó để add vào.

Còn về ký tự phiên âm Tiếng Anh, nếu Dũng đã từng sử dụng bất kỳ font nào mà hiển thị 1 cách đầy đủ những ký tự này thì upload cho mình nhé.

Thanks.
    dung1291985 thích bài này.
  4. chungvict

Được Like:
    626
    Quadrata

:004::022::027::006::024:

Các file đính kèm:

thenho, peter 1 and doan39 like this.
  5. dung1291985

dung1291985 Ex-Mod

Được Like:
    2,670
    cái font đầy đủ nhất, ko có 1 lỗi nào mà mình được biết là Arial Unicode MS, cả tiếng Trung, và phiên âm tiếng Anh trong các bộ từ điển đều rất chuẩn, nhưng font style của nó dùng trên đt nhìn mảnh mai xấu quá, font của bạn làm rất đẹp, ko biết bạn có thể sửa cái lỗi mấy từ phiên âm tiếng anh từ bộ Arial Unicode
    MS đc ko, xin cảm ơn bạn lần nữa!
    chungvict thích bài này.
  6. chungvict

Được Like:
    626
    Mình cũng có font Arial này trong máy, nhưng nếu mò những ký tự phiên âm là cả 1 vấn đề. Vì có quá nhiều ký tự & không biết là ký tự phiên âm tiếng Anh có bao nhiêu tất cả ( Chắc phải dùng từ điển LV ngồi tra 1 số từ) :(.
    Nếu Dũng có time, thỉnh thoảng dò những ký tự đó & ghi lại Value của nó. :)
    Mình thì bận bịu quá. :)

Thanks
    dung1291985 thích bài này.
  7. Foxie

Foxie Thành viên

Được Like:
    4
    Làm phiền các bạn hướng dẫn mình cách add mấy cái font ở trên vào máy. Mình mới chuyển sang dòng này nên ko biết bài hướng dẫn cũ đc post ở đâu nữa :(
  8. chungvict

Được Like:
    626
    Bạn quay lại 1 vài trang trước , có bài viết hướng dẫn thay đổi font.
  9. chungvict

Được Like:
    626
    Elegance

Hi everyone :), mình vừa làm xong font Elegance này, hy vọng là các bạn thích :D

Elegance

Các file đính kèm:

thenho, peter 1, hyunlove1 người khác thích bài này.
  10. minhtue

minhtue Super Moderator Staff Member

Được Like:
    4,617
    Dành chút thời gian nghiên cứu fix hoàn chỉnh cái font này giúp mình nhé! Cảm ơn bạn.
    chungvict thích bài này.