FONT VIỆT™ CHO S60V3 By chungvict

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG HỆ THỐNG' bắt đầu bởi chungvict, 27 Tháng chín 2009.

1. chungvict

chungvict Symbian Top Contributor

Được Like:
    626
    @Dũng, mỉnh vừa add vào 130 ký tự phiên âm ( hy vọng là đủ) vào font này, D hoặc bạn nào dùng pm từ điển có những ký tự phiên âm tiếng Anh thử test xem thế nào rồi báo cho mình biết ( kèm theo screenshot)

Thanks
    Font HandleGodLight
  2. vanvu25011

vanvu25011 Thành viên

Được Like:
    1
    cho hoi ban 1 chút
    mình cũng sài N73 me . nhưng mình down font về giải nén ra thì chỉ có 3 file . VD như font cartoon có : ALL LOGOS(text document)và Cartoon(truetype font file ) và READ ME(text document) làm gì có 4 file như bạn nói
    còn format 4 ngón là thế nào ( những ngón nào thế )
    mình cũng muốn cài cái font cho N73me của mình cho đẹp

cảm ơn các bạn nhìu nhìu
  3. chungvict

Được Like:
    626
    Thực ra đó chỉ là 1 Font thôi bạn à, nhưng theo cách đổi font này, thì phải Copy font ban đầu thành 4 Font , sau đó đổi tên cho giống với 4 Font mặc định Nokia.
    Còn Nếu bạn xài FontRouter hoặc FontChanger thì chỉ cần 1 Font duy nhất. Cách đổi font trong forum đã bàn nhiều, bạn có thể sử dụng chức năng Search nhé.

**Cách format 4 ngón : Bạn tắt nguồn , backup dữ liệu như tin nhắn, danh bạ,...& tháo thẻ nhớ ra, Nhấn 4 phím : Gọi (phím màu xanh lá) + * (sao) + phím số 3 + phím nguồn , đợi đến khi nào hiện lên màn hình Nokia 2 bàn tay thì thả ra & nhập lại ngày tháng,...

Về thay đổi font thì nên dùng FontRouter là tiện nhất, trong topic này có bài hd bạn tìm lại nhé.

Chúc thành công
  4. kyohiros

kyohiros Thành viên

Được Like:
    51
    Help

Chungvict ơi mod dùm mình mấy ký tự tiếng việt font này, post lâu lắm rùi mà ko thấy rep.
    Chinacat_UNI
  5. chungvict

Được Like:
    626
    Bạn à, tất cả những Font yêu cầu của những forum mình đều đã lưu lại hết, nhưng vì không có nhiều thời gian, nên mình chưa làm hết được,
    Khoảng tuần sau mình sẽ mod ChinaCat này. Bạn chờ nhé :)
    Ths
    kyohiros thích bài này.
  6. chungvict

Được Like:
    626
    ChinaCat

ChinaCat

[​IMG][​IMG]

:021::021::021::021:

Các file đính kèm:

volamaster, kyohiros, tmactan and 7 others like this.
  7. Julyh0rse.ManU

Julyh0rse.ManU Thành viên

Được Like:
    0
    em dùng phần mềm fontrounter để đổi fonts cho nokia 5230 thì khi khởi động lại chỉ đến được màn hình ngoài không hiện được đồng hồ và cột sóng cột pin.Vẫn có thể bấm gọi bình thường nhưng không thể vào được bất kì ứng dụng gì kể cả menu.Ai giúp em với:((
  8. chungvict

Được Like:
    626
    Nếu bạn change Font trong topic này sẽ không bao giờ bị lỗi cả ( vì mình & rất nhiều người khác đã test rồi). Bạn không nên giải nén file font trên điện thoại bằng X-plore, nên dùng PC.
    khanhmax thích bài này.
  9. manhtu

manhtu <font color = "Olive"><blink><b>Moderator</b></bli Staff Member

Được Like:
    2,237
    anh chungvict cho em hỏi cách đổi tên gốc Typeface nam của font
    khanhmax thích bài này.
  10. chungvict

Được Like:
    626
    Ý bạn là thay đổi tên khi mở lên trong PC phải không?, Cái này phải dùng pm FontCreator > Vào Format > Naming > Rename lại là được
    khanhmax thích bài này.