Game for TOSHIBA 803T, 904T!!!

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi minhhoang, 20 Tháng chín 2006.

1. dungbeoktruc

dungbeoktruc Thành viên

Được Like:
    5
    tùy thuộc vào độ phân giải của màn hình nếu là 240*320 , mọi nguời có thể vào box game của Nokia để tìm game . Lưu ý khi cài game : 1. Tên game viết liền , không dùng dấu , trừ dấu _ , bạn nên đổi tên game , nhưng giữ nguyên đuôi jar nhé 2, dùng jad maker tạo file jad , khi cài thì sử dụng file jad để khởi động Chúc thành công
  2. dungbuon

dungbuon Thành viên

Được Like:
    1
    chao bạn bạn có thể share cho mình 1 vài gaem ko?mình ko biết có cài đươc hạy ko?vì chẳng nghe ai nói về game cho 904t cả.ko biết game nokia có chơi đươc tên 904t ko nữa.làm sao mà nếu bạn có và đã test rồi xin vui lòng post lên hoặc send vào mail cho mình .cám ơn bạn boy1984hi@yahoo.com
  3. dungbuon

dungbuon Thành viên

Được Like:
    1
    co` ai có game hổng?
  4. mastercard

mastercard Guest

ko biết bọn Trung Quốc có làm mấy con Toshiba803 hay 904 ko a nhỉ?
  5. anhbanchim

anhbanchim Thành viên

Được Like:
    10
    pó tay

pó chân.com chép mớ game vô mà ko chơi dc
  6. zian

zian Thành viên

Được Like:
    574
    803T, 904T mà bác chép kiểu này thì chơi được mới lạ. :D
    Ko cài games cho 803T và 904T được nha bác.
  7. tronghieuttxttmdl

tronghieuttxttmdl Thành viên

Được Like:
    0
    cho hỏi về toshi ba 803T

Mình có con toshiba 803T của vodafone 3G gặp phải những vấn đề cần giúp đỡ.
    1. Máy toshiba 803T của mình hiện tại có kết nối GPRS, nhưng khi máy hết tiền rồi khi mình vào menu hay tin nhắn thì máy xuất hiện câu thông báo trước "settings ìnormation dơnloaded from Networdk NW Ìnormation?" thì phải chọn "No" mới vào được. cho mình hỏi cách khắc phục. Chỉ cho mình thông số kết nối wap luôn cảm ơn.
    2. Là loại máy Nhật có hổ trợ cả CDMA và GSM hiện tại tôi dùng sim Mobifone. Cho hỏi máy có thể sử dụng sim Sfone không.
    3. Nghe các bạn nói máy chỉ sử dụng nhạc chung là midi, amr, mmf nhưng mình đã chép nhạc có đuôi amr vào máy và thậm chí ghi âm để làm nhạc chuông nhưng vẫn không có cách nào chọn được nhạc đuôi amr mạc dù đã có trong thẻ nhớ và trong máy, khi vào phần chọn nhạc chuông thì không thấy file đâu cả chỉ dủng được chuông trong máy buồn chết được!
    4. Máy mĩnh không thể hát được file MP4, vậy làm thế nào
    5. Máy có hộp thư thoại chỉ ghi âm lại khi không bắt máy, còn lúc trò chuyện thì không thể ghi âm, cho hỏi có cách nào làm tin nhắn cho hộp thư thoại không.
    6. Quay phim định dạng 3G2 không thể xem trên máy vi tính được, chỉ thấy chiếu thoáng qua là hết mặc dù dung lương file lớn, phải làm cách nào, cho hỏi ngoài thị trướng có loại cáp nào thì kết nối giữa máy với tivi để xem được.
    7. Hiện nay tôi hay dùng jack cấm 3.5 để kết nối với loa vi tính nghe nhạc, sử dụng thường như vậy có ảnh hưởng gì đến máy không.
    8. Chức năng Backup, Number Memo, Countdown Timer, để làm gì, thực hiện như thế nào
    9. Làm sao để cài game, tải game cho máy trực tuyến từ GPRS, bạn có thể chỉ cách tự tải game cho máy không.
    10. Máy còn có chức năng gì nổi trội khác không, Phụ kiện theo máy ở Cần Thơ có bán không.
    Trọng Hiếu, ĐT: 0909299792
    Mail: Tronghieuttxttmdlst@yahoo.com
  8. myname's705sh

myname's705sh Thành viên

Được Like:
    22
    Tất cả những vấn đề bác thắc mắc đã có riêng 1 Topic rùi bác ạ, chịu khó tìm một tí là ra hết thôi. Em cũng dùng qua máy này thấy chất lượng cũng tốt, ầi GPRS bằng tay vẫn được mà khi cài được thì cài game vô tư, bác cắm jack chuyển 3.5mm ra loa chả sao hết (chỉ mau hao pin đt thôi), máy không chơi được MP4 vì chắc máy bạn là Firmware IP, mà loại đấy nghe nhạc bằng BeatEngine thôi. Quay phim nếu để xem trên PC thì phải cài Quicktime để xem mới được...Mà máy bác là WCDMA chứ không phải CDMA bt nên không dùng mạng Sphone được đâu ạ. Các chức năng khác bấc tự mày mò một buỏi là hết thôi mà. Chúc bác vui
    :hug:
  9. hotanbao

hotanbao Thành viên

Được Like:
    24
    Túm lại, 803T và 904T không play được game phải không các bro?

(dù có chép được vào thẻ nhớ, synchronize vẫn không lên list V-appli được. đúng không ạ?)
  10. trongtd123

trongtd123 Thành viên

Được Like:
    27
    Cách duy nhất để copy game cho Toshiba là download trên mạng về
    (Chú ý: khi download dùng sim nào thì chỉ khi lắp cái sim đó vào mới chơi được, kể cả khi giữ nguyên số điện thoại nhưng thay sim mới)
    Sau khi cài thành công GPRS/WAP(Cách làm: search trên forum:p) thì có thể vào một số link sau:
    - http://hlls.52sharp.com/games1.htm (với máy Sharp có thể vào http://hlls.52sharp.com/Games HUF.htm để download về rồi copy vào thẻ nhớ)
    - http://uncleallevil.republika.pl/
    - http://wap.getjar.com
    *Tuy nhiên vẫn cần lưu ý một số điểm:
    - một số game bị sai phím(thay vì nhấn OK thì bạn phải nhấn -> soft left...)
    - Không support font tiếng Việt, nên tốt nhất không download các game của việt Nam(hơi không iu nước một tí :whew:)
    - Nên download Opera Mini(trinh duyệt web cho mobile) thay vì dùng trình duyệt sẵn có http://mini.opera.com (vào = mobile)
    - Nên xác định cái SIM mình sẽ dùng để download, tránh phải download lại game khi đổi SIM khác
    - Không download cac game, apps co' chức năng truy cập vào các thiết bị multimedia của điện thoại như: máy ảnh, GPS, thẻ nhớ vì các chức năng này bị cấm truy cập với các trình thông thường
    - "Vit teo" đang khuyến mãi cước GPRS với thuê bao trả sau trong tháng 4,5 nên bác nào dùng vịt teo thì nên tranh thủ mà download cho nhanh nhé:))