Thảo luận Game mới trên hệ điều hành symbian: Age of heroes online

Thảo luận trong 'S60 3rd: GAMES - TRÒ CHƠI' bắt đầu bởi tuan_mv, 7 Tháng mười một 2011.

1. tuan_mv Thành viên

Tái hiện lại game kinh điển Age of heroes trên PC, Age of heroes online ( AOHO) sẽ mang đến cho các bạn một cảm giác chơi game trên mobile khác hoàn toàn với các game mobile hiện nay
    Ngoài ra game còn có thể chơi trên PC
    Đã việt hóa 100%,
    Chi tiết các bạn tham khảo tại www.aoho.vn
    Ngoài ra có thể thảo luận về game tại forum: http://aoho.vn:8085/forum/
    Hoặc có thể vào download trực tiếp wap game AOHO để download: www.aoho.vn/wap
    Link download:
    http://www.mediafire.com/file/5uicu3vcu1iep2f/AOHsym.jar
    http://www.mediafire.com/file/x6ztpq1q5nord15/AOHjad.rar
    Các bạn download cả 2 file rồi cài vào máy nhé

Các file đính kèm:

2. tuan_mv

tuan_mv Thành viên

Được Like:
    3
    anh em chưa ai chơi thử game này à. Cực hay đó cả nhà :D
  3. tuan_mv

tuan_mv Thành viên

Được Like:
    3
    Sau quãng thời gian dài chơi AOHO, mình có 1 chút kinh nghiệm nhỏ muốn chia sẻ cho các bạn newbie về việc cách up max level 35 nhanh nhất, chậm nhất là 1 tuần và nhanh nhất là 1 ngày nếu các bạn biết cách

Đầu tiên khi tạo hero mới, các bạn nên làm nhiệm vụ trong map training (map đầu tiên của hero mới ra đời) bởi vì:
    + Thứ nhất: các bạn sẽ hiểu rõ hơn về việc làm quest trong game
    + Thứ hai: sau khi làm xong nhiệm vụ đầu, các bạn sẽ được lên cấp 2, khi đó các bạn sẽ sử dụng được quân level 2 ngay lúc đầu và sẽ dễ dàng trong việc training, và sử dụng quân level 2 có lợi hơn rất nhiều so với quân level 1

Cách làm nhiệm vụ đã có 2pic hướng dẫn đã post trên 4rum, các bạn có thể xem qua
    http://aoho.vn:8085/forum/showthread...&p=134#post134

Tiếp theo, các bạn sẽ nạp khoảng 600 DG hoặc nhiều hơn cũng được

Và click chọn trái > Devine Grace

Chọn Lời cầu nguyện của trí tuệ và mua cái x2 exp trong 1 tuần trị giá 199 DG
    Rồi chọn tiếp Lời cầu chúc mưu mẹo và mua cái x4 exp trong 1 tuần trị giá 399 DG
    Sau đó 2 lời cầu nguyện ghép lại, các bạn sẽ được x8 exp khi đánh quái trong 1 tuần

...
    Và từ đó, các bạn ko cần nhận nhiệm vụ, ko cần làm nhiệm vụ, ko cần suy nghĩ về nhiệm vụ, các bạn hãy nhanh chóng chạy đi đánh quái vì sau 1 tuần, lời cầu nguyện sẽ hết tác dụng x8 exp cho các bạn

Khuyến cáo: hãy nhớ chọn quái level phù hợp với cấp độ của mình để train hoặc vào room chat nook, hỏi các old player, tốt nhất là gọi mình, tên mình là gereng :d, mình cũng hay onl nên cứ gọi để nhận được sự chỉ dẫn về việc level nào nên train ở đâu tốt nhất!

Lời khuyên chân thành: Những ai mới chơi nên bắt đầu bằng hero Yêu tinh Kỵ binh nhẹ bởi
    + Hero này chuyên gia về cung thủ và quân bắn cung của Yêu tinh tương đối khỏe
    + Vùng đất của yêu tinh ở vị trí trung tâm của game, có rất nhiều bãi quái để train gần đó, rất thuận tiện cho việc di chuyển từ map này sang map khác

Các map có thể train theo thứ tự khỏe dần đều:
    1. Ainaly (Yêu Tinh map)
    2. Tract (Quái vật map)
    3. Vào hang động (Quái vật map > Đường đi của yêu tinh > đi lên trên rồi ấn 0 hoặc Yêu Tinh map > Ilvir > sang phải rồi ấn 0)
    4. Mỏ than (Quái vật map)
    5. Mỏ cấm (Quái vật map)
    6. Mỏ cạn kiệt (Người lùn map)
    7. Miền Nam Pick (Người lùn map)
    8. Khi đạt tới cấp độ 31, các bạn đi tới Thần Tiên map > Naelle Tae > sang phải > nói chuyện với npc > chạy vào hang và tránh những con quái màu đỏ > chạy hết hang ra ngoài sẽ đến Vùng đất Demonids > chạy vào Uta'Khatt > train cho đến khi max 35 level

Chúc các bạn chơi vui vẻ!
  4. Thienhoang562

Thienhoang562 Thành viên

Được Like:
    0
    Game này có lâu rồi mà... mình chơi từ cách đây 3 năm oy...
  5. huyhungh2t

huyhungh2t Thành viên

Được Like:
    7
    game online liệu có qua nổi Minh châu tam quốc ko nhỉ?
  6. zshowroom

zshowroom Thành viên

Được Like:
    0
    Mình cũng đang chơi game này, thấy khá hay, ae nào có hứng thú với game này muốn tìm hiểu game thì có thể tham khảo thêm cái video hướng dẫn newbie tại đây này