Gấp Gấp... Em Cần máy pac' pro giúp đỡ gấp

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi conan1269, 28 Tháng ba 2010.

1. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    máy mất wifi thì tôi không giúp được, cần phải có wifi.
    máy không gở bỏ blacksn0w bằng Cydia không được thì tôi không hiểu tại sao bạn lại không thấy.
    Dùng PC Suite thì tôi chịu vì tôi không dùng mấy thứ đó.

Vẫn còn có cách sửa nhưng tôi quá ngại chỉ cho bạn làm vì bạn không hiểu nhiều.

Bạn cài vào ifunbox vào máy computer, cắm iphone vào, chạy ifunbox, bấm vào "raw file system", bấm vào usr, bấm vào lib, nhìn khung bên phải của ifunbox và tìm xem trong đó có blacksn0w.dylib không. (bạn cần bấm vào view ở trong ifunbox để thay đổi cách thể hiện của file để dễ nhìn.) Nếu có thì cho tôi biết.

Đồng thời bấm vào System, Library, LaunchDaemons và xem trong đó có comp.apple.CommCenter.plist không. Trong đó phải có những file có tên tương tự như thế. Nếu có cho tôi biết.

Tôi kèm theo hình cho bạn xem. Nếu bạn không làm được như tôi nói ở trên thì tôi hoàn toàn không thể giúp tiếp tục.

Các file đính kèm:

audiv8 and conan1269 like this.
  2. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333

Xem lại thư mục chứa blacksn0w.dylib nhé.
    Hình bạn gởi là trong thư mục /usr/bin. Bạn cần xem trong /usr/lib nhé.

Hình của thư mục com.apple.CommCenter.plist, bạn làm ơn chỉnh cửa sổ để tôi thấy hết tên của file. Hình bạn chụp không cho thấy toàn bộ tên của file. Bạn xem hình của tôi gởi ví dụ cho bạn thì hiểu.
  3. conan1269

conan1269 Thành viên

Được Like:
    35
  4. I_care

I_care Thành viên

Được Like:
    0
    bác để nguyên như vậy , chạy RC2 lại một lần nữa thử xem . Chúc vui .
  5. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Cái hình này, bạn làm ơn cho tôi thấy hết tên của com.apple.CommCenter.plist.? ? ? ?
    Giúp bạn kiểu này này mệt quá, cứ phải hỏi đi hỏi lại mặc dù tôi đã nói trong bài #12 rồi
  6. conan1269

conan1269 Thành viên

Được Like:
    35
  7. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Ok.
    Bạn copy 3 cái file com.apple.CommCenter.plist, com.apple.CommCenter.plist.backup, com.apple.CommCenter.plist.backup.RC2 vào máy computer. Gởi 3 file đó cho tôi: dtube@gsm.vn
  8. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    OK.... Bạn làm như tôi hướng dẫn sau đây nhé. Nên nhớ phải làm cho đúng (rất quan trọng).

1. Tôi gởi cho bạn cái file com.apple.CommCenter.plist vào email của bạn. Download cái đó và save vào máy computer.

2. Dùng ifunbox, vào /System/Library/LaunchDaemons. Ở đây bạn copy cái file tôi mới gởi cho bạn vào trong đó. Khi làm thế này thì cái file mới của tôi gởi sẽ đè chồng lên cái file đang có trong đó.

3. Dùng ifunbox vào /usr/lib. Ở đây xoá bỏ 3 files: blacksn0w.dylib, blacksn0w_312.dylib và blacksn0w_313.dylib

Khi làm xong những bước ở trên, quit ifunbox, tắt iphone (slide to power off), và mở máy lên lại. Vì máy này là bootrom mới nên cần phải dùng blackra1n để khởi động máy.

Khi máy boot lên rồi, check xem wifi có chạy hay không. Nếu chạy cho tôi biết và tôi sẽ hướng dẫn tiếp tục

edit: Đây là file com.apple.CommCenter.plist "zin" mà tôi đã gởi cho conan1269.

Các file đính kèm:

9. conan1269

conan1269 Thành viên

Được Like:
    35
    em đã làm và wifi chạy lại đc, chỉ có điều là không có sóng... bước tiếp theo là gì hả anh ****?
  10. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Good ....
    Bây giờ chạy Cydia, vào manage, sources, edit, add --> cho vào cydia.pushfix.info và add source.

Sau khi làm xong thì vào phần changes sẽ thấy Blacksn0w RC2 Final (version 1.1) . Cài vào.
    Hy vọng máy sẽ có wifi ổn định, có unlock và sẽ không gặp trường hợp boot máy không lên.

HẾT ....

ps: hy vọng từ lúc này bạn nên cẩn thận khi dùng máy. Không nên cài đặt lung tung.
    Tôi kiểm tra file com.apple.boot.plist.backup.RC2 thì thấy trong đó có cả ultrasn0w nữa .... bó tay luôn. Nếu có trong máy thì nên gở bỏ nó ra đi nhé.
    conan1269 thích bài này.