Xin giúp gấp gấp gấp lỡ tay restore i phone 4 của sếp lên fw 4.3.2 gốc thì bị lỗi cáp đĩa

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi 221186, 21 Tháng tư 2011.

1. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Bác hỏi 1 câu xanh rờn... :D Bác xem lại các bài tin tức trong diễn đàn nhé.
    FW 4.3.2 là Untethered JB, có nghĩa là ko bị treo cáp dĩa khi on/off/reboot.
  2. diorlee

diorlee Thành viên

Được Like:
    3
    1 bài học cho các bạn chưa hiểu rõ về iphone :
    -Chớ lăng xăng jailbreak ip khi chưa biết cách sữa lỗi khi bị ăn táo, đặc biệt là ip4 vì nếu jb thành công thì không sao, chỉ cần lỗi 1 lần là bạn sẽ thành kẻ phá hoại trong mắt chủ máy-nếu là sếp thì... sẽ có 1 cái nhìn cực kì không thiện cảm
    -Dù bạn có biết tý hay không biết tý gì về jb thì nên res = custom fw đã được các bro của 4r thử nghiệm trước. Đừng tự biến mình thành chuột bạch
    -Nên thử trên máy của mình trước khi thử trên máy người khác. Không có kinh nghiệm thì sao mà thành công được
    -Đọc kĩ những bài hướng dẫn trên các 4r có tiếng về ip như gsm..vv..
    ;;);;);;) 1 lần nữa cám ơn các bro trong 4r. nhờ các bác mà giờ e đã có exp về iphone và hy vọng sẽ được học hỏi nhiều hơn
  3. herophongtran

herophongtran Thành viên

Được Like:
    1
    Đơn giản thôi bác, vì khi bác restore firmware gốc mà trong file host của bác trỏ gs.apple.com về ip của Cydia rồi nên k nâng baseband + lỗi 1013 + recovery mode :)
    221186 thích bài này.
  4. sauber

sauber Thành viên

Được Like:
    0
    Mới tò te ip, bác nói rõ cách nâng firmware thì BB cũng lên thành 4.10 giúp mình với. Hôm trước có update len 4.3.2 nhưng baseband vẫn nguyên như lúc 4.1. Thêm vào đó là ko có sóng. Ai giúp mình chi tiết với....
  5. herophongtran

herophongtran Thành viên

Được Like:
    1
    :p bác nói rõ là đang xài iphone gì , lock hay quốc tế :p để xem mình có giúp được không
  6. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Bác nói như vậy người đọc ko thể nào theo kịp được? Bác phải nói rõ ràng hơn.
  7. phongred

phongred Thành viên

Được Like:
    3
    bác này nói hay quá mà mới có 8 bài viết bác giỏi vậy sao k giúp người khác mà toàn chỉ trich thế nhỉ, trong bài viết chả có chổ nào hướng dẩn người ta làm bằng cách của bạn mà toàn dạy đời người ta
  8. kevin2210

kevin2210 Thành viên

Được Like:
    1
    bị đuổi việc chưa vậy...........
  9. 221186

221186 Thành viên

Được Like:
    61
    thông báo với anh em, mặc được mọi người dốc lòng giúp đỡ, ttuy nhiên sau khi khắc phục xong, toàn bộ danh bạ của Giám đốc mất hết, hic hic, thay vào đó danh bạ của mình lại hiện lên trong máy của Sếp(chắc do mình dùng laptop của mình)........
    trước khi đóng topic này, rất mong mọi người hướng dẫn cho mình một cách thật chi tiết để làm thế nào khi nâng cấp FW mà ko bị mất danh bạ, (trước đó trong itunes đang có dang bạ của 1 ai đó sẵn rồi.)
    Cuối cùng là... mình đã tìm được một công việc khác rồi, chứ sếp nhìn mình giờ thì như hình viên đạn, đỡ sao nổi. may tháng lương vừa rồi đã lĩnh đủ, hic hic..
  10. hieutt123

hieutt123 Thành viên

Được Like:
    4
    khổ thân bác em cũng mới tập tẹ vào thế giới của quả táo quả thật những ngày đầu e không hề có một chút khái niệm nào về IP cả nhưng sau 2 tuần up firmware cũng biết chút tẹo nhưng mà lỗi e hay dính nhất là dính cáp rồi DFU, còn phần danh bạ thì bác cũng cần lưu tâm là trước khi làm gì thì bác bỏ chút thời gian backup cái ip đi app từ cydia thì không đc nhưng vẫn giữ đc danh bạ mà... còn dùng IP mà không vọc thì dùng nokia cho nó lành
    221186 thích bài này.