Geohot Untethered Jailbreak Video cho máy có bootrom mới

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi Dtube, 26 Tháng ba 2010.

1. giantlove

giantlove Thành viên

Được Like:
    3
    Chẹp , cái bác vuhungmobile này cứ vào chém chém tào lao không à , đọc rất bực mình , gây xao động trong anh em
  2. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    CẢNH BÁO: Video của untethered jailbreak giả mạo

Đây là một video tương tự như của Geohot, nhưng xem kỹ thì thấy rõ đó là giả mạo. Anh em cẩn thận coi chưng bị lừa gạt.
    Nguồn gốc của video đó là ở đây: http://h0tb33fd3v.wordpress.com/
    [youtube]qfNcZusJpaU[/youtube]

Nhìn sơ qua thì thấy như thật ....nhưng đó là hoàn toàn giả. Trong video đó, nó chạy máy iTouch 2G chứ không phải iTouch 3G.
    Tại sao mà tôi nhìn qua mà biết ?.

- Đoạn nó kích hoạt VC (Voice Control) và tắt VC. VC thật khi quit thì màn hình sẽ slide (bung) từ giữa màn hình lên xuống, trong khi đó nhìn video thì thấy VC quit và màn hình thu vào giữa như khi mình quit một app nào đó. Kết luận: đó chỉ là một video của VC được cài đặt lên con iTouch 2G.

Người nào có máy iphone 3GS thì có thể làm thử và sẽ hiểu rõ tôi nói gì ở trên.
    binhnv143, FeandMo and Civic like this.
  3. Xt-851989

Xt-851989 Thành viên

Được Like:
    0
    Sax. Cái bác này ăn nói mà chả để ý gì cả. Đoạn video trên là thật. E thử con máy 3gs của E rồi. Bác nhìn kỹ lại xem. Đoạn video trên Kích hoạt VC sau đó thoát bằng nút home lên mới thu vào giữa. Còn bấm nút end để kết thúc thì nó mới bung từ giữa ra, hj.
    Cảm ơn bác đã cảnh báo cho AE trong diễn đàn
  4. Civic

Civic Staff Member

Được Like:
    2,549
    Tôi đã thử hai con 3Gs và cái bạn nói là sai hoàn toàn ! Nếu Quit khỏi chế độ Voice Control thì phía trên nó đẩy lên còn phía dưới là chạy xuống => Đoạn video trên đó là giả mạo 100%
  5. Xt-851989

Xt-851989 Thành viên

Được Like:
    0
    Thưa bác là đúng vậy. E nhầm vc với voice mail. xin lỗi các bác nhé. E cũng chỉ mong là sớm có tool unlock và Jb thôi, hjx
  6. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    :027: ... bạn này khôi hài quá.
    Tôi đã viết hơn 3000 bài trong này chẳng lẽ tôi không biết mình nói cái gì :027:
  7. Xt-851989

Xt-851989 Thành viên

Được Like:
    0
    hix. E xin lỗi mừ. Em đọc không rõ. Cái video trên khác hẳn với video ban đầu của bác lên em nhầm mừ. sory bác nhé::25::25::25:
  8. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Thêm một Video của ChronicDev cho thấy untethered Jailbreak - Video thật

Thêm 1 video thật 100% của ChronicDev cho thấy untethered jailbreak trên máy iTouch 3G.
    [youtube]Z7DU8XMKWRE[/youtube]
    audiv8, binhnv143, FeandMo1 người khác thích bài này.
  9. policedog

policedog Thành viên

Được Like:
    2
    Mình có thắc mắc là không biết tại sao các video clip đều chỉ cho thấy là unlock và jaibreak trên máy iTouch. Sao họ không làm video clip trên iPhone 3GS vậy bác? Thấy nghi nghi thế nào ấy...
  10. huuducag

huuducag Thành viên

Được Like:
    3
    mình thấy trong lời chat có câu của GeoHotz là I never jailbreak 3.1.3 là sao zi mấy bác,
    ko lẽ anh ta ko tạo ra bản jailbreak 3.1.3,
    vậy iphone 3gs của mình lở bị con ghệ úp lên 3.1.3 là xong rồi hả,
    ip đắp chiếu xong giờ đào mồ chôn lun hả chời