Giải đáp thắc mắc liên quan đến Motorola UIQ

Thảo luận trong 'UIQ: THÔNG TIN PHẦN MỀM' bắt đầu bởi Bigbrid, 2 Tháng hai 2005.

1. rinoa19

rinoa19 Thành viên

Được Like:
    97
    A920/25 thì có Font TV còn 1000 chưa thử..
  2. nguyen123

nguyen123 Thành viên

Được Like:
    1
    mở nắp pin ra, bên cạnh phía tay trái có một cái lỗ chọc vào đó để soft reset

Thử reset, nếu không được thì phải flash lại firmware.
  3. hungco

hungco Thành viên

Được Like:
    9
    Nếu kg có firmwere A1000 thì mình send cho!
  4. PiggyBoy

PiggyBoy Thành viên

Được Like:
    6
    Các bác cho em hỏi là Moto A920 dùng pin chung với những chú phổ thông nào, giá khoảng bao nhiu
    Em ở HN thì mua ở đâu thì đc giá tốt

Many thanks
  5. uyennguyen

uyennguyen Thành viên

Được Like:
    1
    Cài font tiếng việt cho A 1000 ,925 theo kinh nghiệm của mình thì nên lấy file tiếng việt của anh kope và thực theo như hướng dẫn (cài 4 bước cho 4 file)
  6. uyennguyen

uyennguyen Thành viên

Được Like:
    1
    Hom bữa máy mình cũng bị như vậy đem flash lại là dùng lại được ,hiện nay nhiều cửa hàng cũng flash được ( hình như 100 000$)
  7. hungco

hungco Thành viên

Được Like:
    9
    Trường hợp của bạn giangmic khá đơn giản, flash lại là ok. Trường hợp của mình mới căng nè, flash lại rồi, báo ok nhưng vẫn bị đơ!
    Ai có phương án nào hay hơn không?
  8. uyennguyen

uyennguyen Thành viên

Được Like:
    1
    Đem lại Vp motrola Saigon người ta sẽ mở máy ra và setup lại (giống như là cài lại bios bên máy tính khi pin Cmos hết) sẽ chạy lại liền ,hình như cửa hàng chỗ góc Hùng Vương-LH phong cũng làm được.
  9. PiggyBoy

PiggyBoy Thành viên

Được Like:
    6
    Em đã có đủ những thứ cần thiết để Up Firmware cho chú A920 nhưng khi làm theo hướng dẫn: tháo pin, giữ 2 nút game, cắm cáp vào máy tính, nhả 2 nút game thì máy ko thấy báo gì, hix, ko bít là do làm sao.
    Em ở HN, bác nào Up đc FW thì giúp em với, em xin hậu tạ coffee :D
  10. duch

duch Thành viên

Được Like:
    0
    Đừng làm như vậy, rất khó để chuyển qua chế độ flash..
    Bạn cắm sẳn cable usb vào cái moto, nguồn sạc vào cable, KHÔNG bật nguồn điện của sạc .. sau đó giữ 2 phím game A-B, bật nguồn điện, vào buông tay ra --> DT sẽ chuyển qua chế độ flash, rất dễ.. có thể lần đầu bạn chưa quen, nên khi buông tay ra không đều.. khi đó tắt nguồn điện rồi làm lại..
    lưu ý:
    - Tháo pin, sim, memory ra
    - uninstall mấy cái Desktop Suite trên PC
    - Khi bạn sử dụng PC để flash lần đầu --> trong khi flash PC sẽ yêu cầu install driver --> chuyển vao folder \program files\moto\PST (nếu tôi nhớ không nhầm, đây là folder bạn install PST), do đó thường là bị lỗi gì đó với cái DT của bạn (mặc dù vẫn báo thành công), bạn hãy restart PC, xong rồi flash lại 1 lần nữa... OK ... sau này khi bạn flash chỉ cần 1 lần là đủ
    (((pls ... do it at your own risk)))