Giải Mã "Lời Nguyền Câm Lặng" dành cho máy Nokia

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG HỆ THỐNG' bắt đầu bởi banong, 6 Tháng một 2009.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. vippro2331988

vippro2331988 Thành viên

Được Like:
    44
    em có cái kaspersky7.0 rồi nó tự quét virus khi tin nhắn tới,tin nào ko an toan nó tự hủy.mà cùng lắm *#7370# 12345 ko thì 4 ngón là ok
  2. 01222306707

01222306707 Thành viên

Được Like:
    1
    => banong : bạn trả lời cho mình (và mấy bạn đã hỏi bên trên nữa) vấn đề 32 kí tự và "tường thuật" lại cụ thể việc bạn dính virus này nhé.
    => Theo mình nên cài ngay Soft mà banong đã up trong khi chưa có thuốc chữa bệnh. Nếu muốn tìm hiểu phải có riêng một máy để test.
    => Mình có thêm nhận xét nho nhỏ nữa là : Phần cứng hiện giờ trên Smart Phone và PDA khá mạnh (có lẽ ~ Celeron ngày xưa rồi) nên sẽ có nhiều Soft phá hoại hơn có "đất dụng võ" => 4rum của chúng ta cần một Topic riêng về Virus (trước đây cũng có rồi nhưng giờ mình ko thấy nữa) :-?
    kuku001 thích bài này.
  3. nhatngyuen

nhatngyuen Thành viên

Được Like:
    19
    Mấy phiên bản 2.8 , 2.9, 3.0, 3.1 này xưa lắm rồi mà. N95 là 9.2 rồi mà! ko biết phải vậy ko nửa..hihi8->
  4. wtpwt

wtpwt Thành viên

Được Like:
    11
    Nguy hiểm nhỉ. Ngày xưa 3230 bị hiện tượng giống này (giờ 5700:-"). 4 ngón lại OK ngay>:).
    Ngại cài quá.
  5. duccnnd

duccnnd Thành viên

Được Like:
    0
    giờ mình mới biết có cái trò này đấy.:-ss. chắc phải cài cho nó an tâm, nhưng cài vào liệu có chậm máy ko nhỉ?:-?
  6. kenpham

kenpham Thành viên

Được Like:
    26
    hihi, với mình cái này là vớ vẩn. quá lắm thì mình dùng 4 ngón, kiểu gì cũng xong hết.
    Pháp Sư thích bài này.
  7. Pháp Sư

Pháp Sư Thành viên

Được Like:
    4,054
    PS cũng chưa tin vào cái vụ này lắm. Hjhjhj, cũng chưa bao giờ bị. Có bị thì cũng chẳng ngán :D
    phuc1985, thanhvinh and boyngeo like this.
  8. tethien

tethien Thành viên

Được Like:
    176
    Cái này cũng hơi nghi nghi.
    1/Người dùng bình thường không thể giả lập được địa chỉ của tin nhắn gửi đi. Còn đương nhiên địa chỉ đích thì không thể sủa rồi. Địa chỉ đích mà sai thì tin nhắn làm sao mà đến??
    2/Vậy ai có thể sửa địa chỉ nguồn? Đó chính là những người có kết nối thẳng đến SMSC của nhà cung cấp dịch vụ. Cụ thể là mấy ông làm các dchj vụ 8xxx, 6xxx, 1900xxxx ... Chỉ những nơi này có thể sửa được địa chỉ nguồn của của tin nhắn gửi đi thôi.
  9. wtpwt

wtpwt Thành viên

Được Like:
    11
    Một số trang web gửi tin miễn phí cho phép sửa được địa chỉ nguồn đấy.
  10. hoangthanh21

hoangthanh21 Thành viên

Được Like:
    271
    cái này mình cũng thấy là có thể xảy ra.nên cài tốt nhất nếu không muốn "4 ngón" và cài lại phần mềm ứng dụng.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.