Giúp làm Themes ở ownskin.com...

Thảo luận trong 'THEMES - HÌNH NỀN' bắt đầu bởi kieumai01, 23 Tháng mười 2006.

1. sgtamthieugia

sgtamthieugia Thành viên

Được Like:
    5
    Bên phần resize bạn click bỏ chọn ở mục Preserve aspect ratio là được thôi.
    Còn ko làm theme ở onwskin được chắc là do mạng quá tải thôi mà.
  2. banhgai

banhgai Thành viên

Được Like:
    21
    Chán, ownskin báo quá tải hoài... tui đây chưa tự làm themes, thấy các bác hướng dẫn tận tình quá định làm thử 1 cái cho riêng mình....:mad:
    Thanks bác sgtamthieugia nha!:)
  3. phong

phong Thành viên

Được Like:
    28
    bạn dùng công cụ crop (biểu tượng là cái ô vuông bị gạch chéo,hoặc vào image/crop) trong ADCSee mà cắt,muốn chỉnh bằng tay cũng được hoặc nhập các thông số width,height vào ô tùy chọn.nếu dùng image size thì khi chỉnh thông số này thì thông số kia sẽ thay đổi theo tương ứng.
    boydtdd thích bài này.
  4. khangtrang

khangtrang Thành viên

Được Like:
    8
    các bác cho em hỏi muốn tìm cái icon hoặc thay đổi icon thì mình vô đâu. nếu muốn tải các icon về dùng trang web nào vậy?
  5. kama

kama Thành viên

Được Like:
    15
    trong này nó không cho chọn màu chữ nhỉ, khi mình cần gọi một số đt nào đó, mạc định của nó là màu đen, mình muốn đổi sang màu khcs không được :( ./.
  6. trtrong

trtrong Thành viên

Được Like:
    4
    sao lần nào mình chọn hình rồi upload lên ownskin.com cũng không được là sao vậy ta? Không biết có bị lỗii gì không? Bạn nào biết chỉ giùm mình với?
  7. phong

phong Thành viên

Được Like:
    28
    sao lại không đổi màu được chứ?bạn làm xong 2 bước,tới bước 3 nhìn xuống cuối cùng có phần đổi màu cho chữ đó.nếu làm không được thì up lên 3 tấm hình mình sẽ làm giúp cho nhưng chỉ 1 lần thôi đấy.mà xài máy gì?3250 thì tặng cho vài cái theme đẹp luôn
  8. phong

phong Thành viên

Được Like:
    28
    có thể do hình bạn up không đúng kích cở hoặc hình lớn hơn 1MB,chú ý là nếu nó ghi 176x208 thì cở hình tối thiểu là 176x208 chứ không phải tối đa.nếu khổ nhỏ hơn sẽ báo error.khi up hình to quá khổ 176x208 thì nó hiện cái khung cho mình chọn cở hình(dùng chuột kéo qua lại)
    nếu không có các dụng cụ chỉnh size hình như ACD see hay Photoshop thì có thể dùng cách sau đây:dùng dành cho SYMBIAN nhé
    1.mở chương trình chụp màn hình screen shot...
    2.chép hình vào dt,mở hình lên ở chế độ toàn màn hình (full screen). zoom và di chuyển hình qua lại sao cho vừa vặn với màn hình và ưng ý rồi dùng trình chụp màn hình screen shot.... chụp lại. thế là có tầm ảnh ưng ý đúng theo cở màn hình.
    ví dụ xài 3250 khi chụp thế sẽ cho ra hình khổ 352x416, 7610 sẽ cho ra 176x208... đúng y như ownskin yêu cầu.
    cách này tiện lợi nhất và nhanh chóng,khỏi quan tâm xem dt mình dùng cở ảnh bao nhiêu cho mệt.
    đây là khám phá mới của mình, thấy hay xin thanks cái
    trtrong thích bài này.
  9. kama

kama Thành viên

Được Like:
    15
    mình cũng dùng 3250 mà, đúng là nó cho đổi màu chữ, nhưng nó không cho đổi màu mà khi mình nhấn số để gọi đó, của nó là màu đen, mình đổi qua màu khác không được (không có phần để đổi nó) Bác làm được PM qua YM kama.come em xem cái themes của bác thế nào :D ./.
  10. spynick

spynick Thành viên

Được Like:
    0
    Khi mình tự tạo 1 skin theo ý riêng của mình rùi sau đó copy file .sis vào điện thoại để cài đặt thì cái thư mục tên Theme ấy lại chuyển thành tên Ownskin.com màu đỏ.
    Có ai biết cách bỏ cái chữ đó đi ko chỉ cho mình với.