Giúp tui với (P910i)

Thảo luận trong 'UIQ: THÔNG TIN PHẦN MỀM' bắt đầu bởi bhq_75, 9 Tháng chín 2005.

1. hungpk

hungpk Thành viên

Được Like:
    79
    Thật ra tắt máy mà vẫn báo thức được chúng tỏ là chưa tắt mắy thật sự, thế thôi. Các máy Nokia Series 60 tắt máy nhưng không phải 100% giống SE, nó chỉ về dạng standby mà thôi.
  2. leducdung

leducdung Thành viên

Được Like:
    2
    mà mình cam đoan để chế độ PDA còn đỡ hao pin khi bạn khởi động lại máy đấy.
  3. bhq_75

bhq_75 Thành viên

Được Like:
    0
    Bác dentist vbmenu_register("postmenu_187159", true); này thật là, khi pác đi công tác chẳng lẽ phải mang theo cái đồng hồ made in china đó sao, mệt lắm. Thanks các bác, tui cố gắng tìm crack vậy
  4. saucon

saucon Thành viên

Được Like:
    12
    Theo kinh nghiệm của em thì khi để chế độ PDA hoàn toàn không hao pin 1 chút nào hết (Nếu các pác không dùng máy)! Bằng chứng là em sạc đầy pin vào buổi tối và chuyển sang chế độ PDA rồi đi ngủ, sáng dậy pin vẫn còn đầy nguyên. Đúng là tắt đi bật lại còn hao pin hơn và mất thời gian khởi động máy.
  5. Alan_Hill

Alan_Hill Thành viên

Được Like:
    11
    Các bác xài pin kiểu gì mà tốn nhanh thế àh.
    Kể cả Flight mode hay ... alô mode thì nếu đóng flip vào vứt đấy (kô bật bluetooth) thì cũng có tốn mấy đâu.
    Em thấy máy em xài pin dai phết, dai hơn mấy con S60 nhiều.
  6. pp910i

pp910i Thành viên

Được Like:
    188
    để flightmode ko tốn tẹo pin nào ha? có tin được ko đấy? chác nó dùng bóng tối để hoạt động à?
  7. thuypn

thuypn Thành viên

Được Like:
    3
    Nói thế thì dùng P9xx làm gì hả ông ? Ông chuyển sang dùng P1000 đi. Flight Mode tất nhiên là ko tốn pin. Nó hoạt động gì ở chế độ này ?
  8. phuoctue

phuoctue Thành viên

Được Like:
    1
    Flight mode chỉ load Hệ điều hành vào máy, bộ bắt sóng GSM không họat động nên sẽ bớt được 1 khỏan pin đáng kể. Nhưng mình xài thấy pin chạy cả 3 ngày liên tục đâu có vấn đề gì đâu, tiết kiệm thế chỉ làm khổ thân thêm chứ được gì.
    Còn khi tắt máy nó không báo thức được thi f mình nghĩ do cái soft báo thức là soft chạy phụ thuộc hệ điều hành vậy, chứ không phải soft chạy độc lập nên không có HĐH tất nhiên sẽ không chạy. Nên nhớ P901 cũng như 1 cái máy tính, muốn họat động thì phải có HĐH được load vào memory trước.
    Tốt nhất nên quên cái chuyện tiết kiệm pin đi thôi.
  9. SMSX1

SMSX1 Thành viên

Được Like:
    3
    -Muốn đỡ tốn pin thì để chế độ flight mode nhưng phải off chức năng screen saver,bật chức năng power save lên.Nếu để chế độ flight mode mà vẫn cho chạy screen saver và không dùng power save thì vẫn tốn pin như thường.