Thảo luận Gmobile "Hỗ Trợ và Chăm Sóc Khách Hàng"

Thảo luận trong 'Gmobile' bắt đầu bởi CSKH-Gmobile, 28 Tháng chín 2012.

1. Perry_Chjt_17

Perry_Chjt_17 Thành viên

Được Like:
    16
    Thanks à cho em hỏi thêm sim 35k TK chính có bao nhiêu ạ, bây giờ Gmobile vẫn triển khai chương trình thứ 3 may mắn chứ ạ?

Ôi tiếc quá đúng lúc mình đang cần nhưng mà mình lại ở Hà Nội bạn à :(
  2. lehphuong

lehphuong Thành viên

Được Like:
    12
    sim 35k tài khoản ko đồng, nếu phát sinh cuộc gọi có phí khoảng 5s đến 60s sẻ có 35k trong tài khoản khuyến mãi 2(TKKM2) và kích hoạt TK tỷ phú 3.
    theo mình biết G mobile vẩn triển khai chương trình thứ 3 mai mắn trong hết tháng 6 này.
    bạn ở xa mình quá :biggrin:
  3. Perry_Chjt_17

Perry_Chjt_17 Thành viên

Được Like:
    16

Hixhix tiếc quá đi mất. Ô vậy hả chán nhỉ mình tưởng sim đã có sẵn tk chính rồi cơ hi thảo nào mà sim giá bất ngờ quá. Thôi quan trọng là tk tp kia :)
    Cho mình hỏi thêm là Beeline đã chuyển thành Gmobile rồi vậy mà hôm nay mình mua sim vẫn thấy mặt sau sim toàn có logo Beeline to đùng thôi à liệu như vậy có ảnh hưởng gì không và mình vẫn dùng gói cước tỷ phú 3 như bình thường được chứ?
  4. Perry_Chjt_17

Perry_Chjt_17 Thành viên

Được Like:
    16
    Cho em hỏi một vấn đề như thế này. Giả sử thuê bao A đang dùng sóng Gmobile, thuê bao B bị mất sóng Gmobile
    chuyển sang dùng sóng Vinaphone thì thuê bao B vẫn có thể nhận được cuộc gọi và tin nhắn miễn phí
    từ thuê bao A phải không ạ? Thuê bao A nhắn tin,gọi điện cho thuê bao B có bị trừ tk chính hay k
    hay vẫn được tính vào tk tỷ phú? Và có phải là thuê bao A đang có sóng Gmobile thì dù có đăng ký chuyển vùng trong nước
    rồi cũng không thể chuyển sang dùng sóng của vinaphone được phải không ạ? Đăng ký chuyển vùng trong nước
    có bị mất thêm cước phí gì không ạ?
    Rất mong được giúp đỡ.
  5. lehphuong

lehphuong Thành viên

Được Like:
    12
    Cho em hỏi một vấn đề như thế này. Giả sử thuê bao A đang dùng sóng Gmobile, thuê bao B bị mất sóng Gmobile
    chuyển sang dùng sóng Vinaphone thì thuê bao B vẫn có thể nhận được cuộc gọi và tin nhắn miễn phí
    từ thuê bao A phải không ạ
    vâng! thuê bao B vẩn nhận được cuộc gọi và tin nhắn miễn phí (chỉ trong 300p miễn phí, trên 300p sẽ tính 1 phút 450đ)
    Thuê bao A nhắn tin,gọi điện cho thuê bao B có bị trừ tk chính hay khay vẫn được tính vào tk tỷ phú
    vâng! thuê bao A bị trừ tiền vào TK tỷ phú
    Và có phải là thuê bao A đang có sóng Gmobile thì dù có đăng ký chuyển vùng trong nước
    rồi cũng không thể chuyển sang dùng sóng của vinaphone được phải không ạ?
    vâng! thuê bao A của bạn đã đang kí chuyển vùng trong nước nếu đến chổ ko có sóng G mobile sẽ tự roaming sang dùng sóng vinaphone(tốt nhất bạn nên chọn chế độ chọn mạng thủ công nếu ko có sóng G mobile hả sang dùng vinaphone)mà dùng sóng vinaphone nếu thực hiện cuộc gọi sẽ ko còn trừ vào TK tỷ phú nữa
    Đăng ký chuyển vùng trong nướccó bị mất thêm cước phí gì không ạ
    vâng! ko mất phí khi đăng kí chuyển vùng trong nước =))
    Hsn Khum thích bài này.
  6. Zikrens2.Kull

Zikrens2.Kull Thành viên

Được Like:
    58

- Giả sử Thuê bao Gmobile A đang dùng sóng Gmobile, Thuê bao Gmobile B đang roaming (dùng sóng VinaPhone):

==> Thuê bao Gmobile A liên lạc với Thuê bao Gmobile B:

> Thuê bao Gmobile A: Trừ cước vào TK Tỷ Phú nội mạng Gmobile (nếu có).

> Thuê bao Gmobile B:

~ Nhận cuộc gọi: Miễn Phí tối đa 300 phút, từ phút thứ 301 trở đi, tính phí nhận cuộc gọi là 450 đồng/ phút.
    ~ Nhận tin nhắn: Hoàn toàn Miễn Phí.

- Thuê bao Gmobile A đăng ký d/v CVTN rồi:

> Nếu có sóng Gmobile: Ưu tiên dùng sóng Gmobile (không chuyển sang dùng sóng VinaPhone).
    > Nếu không có sóng Gmobile: Tự động chuyển sang dùng sóng VinaPhone.

- Đăng ký sử dụng d/v CVTN của Gmobile hoàn toàn Miễn Phí.
  7. Perry_Chjt_17

Perry_Chjt_17 Thành viên

Được Like:
    16
    Cảm ơn 2 bác nhiều lắm, giờ thì em đã hiểu và yên tâm dùng Gmobile hơn rồi :haha:
    Gmobile đúng là quan tâm và chăm lo tới nhu cầu sử dụng của khách hàng quá, dùng Gmobile đúng là còn sướng hơn nhiều so với dùng vt và tất cả các mạng khác thật :">
    ducminhcdma thích bài này.
  8. dtnt1990

dtnt1990 Thành viên

Được Like:
    0
    cho mình hỏi là mình định mua 2 sim để gọi cho b gái, trước h mình chưa xài beeline lần nào, mình k biết là mỗi sim tương ứng với 1 gói cước nhất định hay là mua về rồi kích hoạt giống các mạng khác.
    mình đang định xài gói tp1, như vậy mỗi tháng mình phải nạp 20k để duy trì phải ko, và nhà mạng sẽ xác định mình nạp hay chưa nạp vào lúc nào : đầu mỗi tháng hay cách 30ngày kể từ lần nạp gần nhất, và nếu mình k nạp thì bao lâu bị khóa.
    cho mình hỏi thêm là sim beeline giá rẻ nhất là bao nhiêu ợ, k biết mấy bạn sinh viên đứng bán mấy ven đường dạo này còn k. hồi đó thấy h k để ý.
  9. CSKH-Gmobile

CSKH-Gmobile Thành viên

Được Like:
    36
    Chào bạn! Bạn có thể dùng gói cước Tỷ phú 5 với rất nhiều ưu đãi và hấp dẫn.Gói cước Tỷ Phú 1 Gmobile không còn cung cấp trên thị trường nữa, thông tin chi tiết về gói cước Tỷ Phú 5 bạn có thể tham khảo tại đây.
    http://gmobile.vn/content/836
    Bạn mua Sim ở cửa hàng trực tiếp của Gmobile có giá là 35,000VND/Sim, các cửa hàng khác có thể giá sẽ cao hơn phụ thuộc vào sự thỏa thuận giữa người mua và người bán.
  10. Perry_Chjt_17

Perry_Chjt_17 Thành viên

Được Like:
    16

Nếu bạn mua sim của các cửa hàng bán lẻ bên ngoài thì thường là họ đã kích hoạt sẵn rồi và mỗi sim sẽ tương đương với một gói cước. Thường thì họ sẽ bán sim với giá từ 30-35k tùy cửa hàng bạn ạ.Mình khuyên bạn nếu dùng để tâm sự với ny thì nên dùng Tỷ Phú 3 ( mình và ny mình cũng đang dùng 1 đôi :"> ) dùng thích lắm bạn ạ sóng Gmobile bây giờ tốt lắm rồi hầu như không còn bị mất sóng nữa đâu. Mỗi tháng chỉ cần 35k là bạn đã có hơn 8.6 triệu để gọi rồi chưa kể còn thêm 16k tin nhắn nữa chẳng phải mất công tốn sức đăng ký rồi lại quên quên nhớ nhớ khỏe quá còn gì :))
    Tỷ Phú 1 thì chỉ có gọi thôi không có nhắn tin. Bạn có thể xem thêm về gói Tỷ Phú 3 (gói cước yêu thích nhất của mình) tại đây http://gmobile.vn/content/776
    Cá nhân mình nghĩ bạn nên dùng gói Tỷ Phú 3 này vì thực sự nó rất phù hợp với nhu cầu sử dụng nhiều giống như bây giờ mình đang dùng và thấy rất hài lòng, rất thích nữa :)
    Trước đấy mình cũng dùng đủ cả viettel,mobi,vina,vietnam rồi nhưng thực sự là mình thấy gói Tỷ Phú 3 này của Gmobile là vượt trội hơn tất cả những gói cước của các nhà mạng khác khi bạn dùng nội mạng. Vừa rẻ vừa thuận lợi,sóng cực tốt,gọi điện và nhắn tin gần như là miễn phí hoàn toàn luôn. Nên mình khuyên nếu bạn chọn Beeline (Gmobile) thì bạn nên chọn Gói Tỷ Phú 3.
    Thân.
    Hsn Khum thích bài này.