GPRS cho Viettel đê!

Thảo luận trong 'Viettel' bắt đầu bởi toisapxong, 23 Tháng tám 2006.

1. 18001090

18001090 Thành viên

Được Like:
    6
    Thế thường bác tải một cái hình/bài hát bao nhiêu KB vậy ạ???
    Em nghĩ cũng không ít 10kB nhiều đâu. Mà chuyện tính đúng 1KB bên Viettel bác có chắc không ạ? Em chưa thử nên chưa biết đâu ạ.
    Thật ra em chỉ ấm ức mỗi cái là khu vực mình không có sóng, nhỡ ĐKý thế là mất tiền, may là kịp hủy rồi, không khéo vài ngày sau nó lại trừ thêm tháng sau 5000 (giống nhạc chờ ấy!!!)thì cứ gọi là nằm vắt chân lên trán mà tức thui, hì hì
  2. haidove

haidove Ex-Mod

Được Like:
    588
    Làm tròn số mà 1Kb cũng bằng 10Kb thì đúng là potay, như lúc trước chưa có Viettel hai anh em nhà VNPT tha hồ chặt chém gọi có 4 giây cũng bị tính tiền là 1 phút :D :D
    May có Viettel cạnh tranh tính cước 6 giây + 1, các bác nhà ta mới thay đổi
    Nếu làm tròn số thì nhỏ hơn 5kb phải tính là 0, còn lớn hơp 5kb mới tính là 10 kb chứ
  3. 18001090

18001090 Thành viên

Được Like:
    6
    OK cái nhận xét rất hợp lý của bác haidove (hic, sao em ấn tượng cái avatar của bác wá đi mất! Dạ có phải là ...con út của bác không ạ? Hay chính là...Bác hồi xưa????:rolleyes: )
    Khi thị trường càng có nhiều đối thủ cạng tranh thì KH càng có lợi nhiều mừ. Mà bác cũng phải nghĩ thoáng dùm cho hai đứa con nuôi của VNPT cái ạ. Vina với Mobi làm gì cũng phải chờ chực chỉ thị cấp trên, thậm chí không thể tự quyết cả thu chi của doanh nghiệp mình. Không như Viettel của Quân đội, có rất nhiều ưu đãi...Không những vậy, vì là doanh nghiệp nắm giữ thị phần khống chế nên Mobi và Vina k đuọc phép giảm giá thấp hơn Viettel và các mạng khác vì nếu thế chẳng hóa ra đấ đẩy các mạng kia vào chỗ diệt vong sao???Bác biết không, bên Mobi hiện đang tha thiết muốn ra đời 1 gói cuớc mới mà có được VNPT duyệt đâu!!!
  4. haidove

haidove Ex-Mod

Được Like:
    588
    Oh, hum nay tự nhiên có em bé có ngừi iu làm Mobi, hehe, vào tranh luận vui ghê
    Nói chung cứ cạnh tranh càng dữ thì người tiêu dùng càng được lợi, tui ủng hộ cạnh tranh
    Nếu không có Viettel cạnh tranh thì giá cước di động Việt Nam cao ngất trời lun ( 3500 đ/ phút, 500 đ/ tin nhắn )
  5. 18001090

18001090 Thành viên

Được Like:
    6
    Cũng chẳng rõ là bác hay em ai nhớn tuổi hơn đâu ạ!?_Sẽ ktra lại vấn đề này sau vậy!!!
    Mà cũng chẳng phải người iu làm ở Mobi đâu ạ. Người iu tương lai của em làm bên ngành Giáo dục (giảng viên ĐH). Còn em chỉ thích một anh bên Tổng Đài 18001090 thui, không phải nguời iu.Bác nói thế chít người đấy nhá.
    Nhưng bác lưu ý dùm xíu, cạnh tranh cũng là con dao hai lưỡi, nó nâng chúng ta(những KH tội nghiệp) lên hay đạp chúng ta xuống còn chưa thể biết chắc đâu ạ.
    Mà thôi, trứoc mắt em đang phải cố gắng "nhún nhường" đây. Dĩ hòa di quý_không lại thành tấm bia cho các bậc trưởng lão của 4Rum xúm vào mà oanh tạc thì ...còn gì là thân liễu yếu đào tơ (cả nghĩa đen và nghĩa bóng đấy ạ) ???
  6. haidove

haidove Ex-Mod

Được Like:
    588
    Ừ thì dĩ hòa vi quý các bác ơi =D>
    Tham gia 4r mục đích là giao lưu học hỏi, thư giãn đầu óc là chính mà =D>
    Thấy bạn 090 cũng rành rỏi về các mạng di động wé, chắc không phải là nữ nhi rùi đúng kô ???
  7. 18001090

18001090 Thành viên

Được Like:
    6
    Trời!!!Oạch...
    Còn ở lại 4Rum giờ phút nào là sẽ còn bị choáng giờ phút đó.
    Bội phục các bác luôn đó!!!
    Mà tại sao bác lại nghĩ "rành rỏi về các mạng di động wé, chắc không phải là nữ nhi rùi đúng kô ???"
    Dạ, một lần nữa, nhắc lại, em đây là con gái 100% đấy ạ (Chắc không cần kiểm tra đâu hén???)
    Hic, ngộwá, mình nhớ đã có nói là "thích một anh bên Tổng đài 090", k lẽ con trai lại đi thích con trai sao trời???
    Dù sao cũng cảm thấy rất bổ ích khi tham gia 4Rum, cám ơn mọi người. Không biết mai mốt không vào dđ nữa thì có nhớ những lúc đã "chiến đấu" thế này hay không...
    Tổng hợp lại, xin cám ơn và xin lỗi các anh/các bạn/các bác đã phiền lòng vì em, nhất là ...6500 gì đó _tự nhiên không thể nhớ được chính xác(sorry)

Hic, hic, mãi gõ phím mà đâm ra wên mất tiêu cái mật mã cấp hai để download luôn rùi ne trùi ui.
  8. yellowriver

yellowriver Thành viên

Được Like:
    140
    Tèng hèng là em vô YM! bằng IM+. thì báo thế này: send: 4K, received: 27K
    Vậy là bác sẽ mất 31K=465d với gói GPRS1.Chú ý là cái nick yahoo của em chỉ có độ 10 nhân khẩu trong đó thui.Các pác cứ chơi cái nick nào nhiều ẻm.thì khi online nó load về là sẽ đốt tiền đấy.
    Cứ tạm thời như bác gì nói là không có ai vô chát với mình thì sẽ ko mất tiền.Vì chỉ tính lượng byte qua lại thôi. Nhưng em vẫn thấy ko yên tâm lắm vì Viettel em rất lo ngại cái khoản cứ cước dịch vụ phụ, chả biết là cái gì bên trong đó mà em thấy tháng nào cũng rất nhiều tiền này. Mặc dù dạo này ít nhắn nhe, toàn nhắn với gái nhà mình. mà cước dịch vụ phụ của mình toàn gấp 3,4 lần gái là sao nhie.Rất vô lý.Mình xài trả sau lâu rồi. Còn bạn mình thì mới đăng ký. Hay là dùng lâu rồi nó tính vậy nhie vì lúc mới đầu mình xài cũng thấy ít thôi mặc dù bây giờ mình xài ít hơn trước mà cước thì vẫn ko hề giảm bớt.
  9. Chiplucky

Chiplucky Thành viên

Được Like:
    37
    bác ạ, Vtel làm gì mà tính 6s + 1 đầu tiên ạ, mạng SFone mới đúng. nói sai phải phạt... hihi
  10. 18001090

18001090 Thành viên

Được Like:
    6
    he he, đúng rùi, giờ em mới để ý đấy. Thanks Chiplucky! Chà, bác Chip nghĩ xem nên phạt bác Haidove gì đây nhỉ???:rolleyes: