Greenpois0n RC6.1 - untether jailbreak cho 4.2.1 [MAC + Windows]

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi Dtube, 4 Tháng hai 2011.

1. newbieppc

newbieppc Thành viên

Được Like:
    2
    --> Chính xác bác ạh!

--> Thanks Bạn!
    Để thử tiếp xem sao :)

...NHƯNG cho mình hỏi cái phần quan trọng nhất này là "Back-up" cái gì mod ạ?
    Back-up FW gốc hả?
    (sorry nếu hỏi "ngớ ngẩn", mình newbie mà!)
  2. hongphat1986

hongphat1986 Thành viên

Được Like:
    261
  3. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Ý mình nói back up trong iTunes nghĩa là back up lại mấy information quan trọng đó (ví dụ như mail, note, contacts...). Cắm vào Itunes, click chuột phải vào cái phone của mình, chọn "Back up"... :D Để lỡ có gì thì ko bị mất dữ liệu... Vậy thôi, ko có gì đâu...
  4. caothang2004

caothang2004 Thành viên

Được Like:
    0
    Tình hình là em vừa đc cho cái IP 4 vesion 4.2.1 bb 3.10 . Mà hồi đó giờ chưa xài IP bao h . Anh nào thương tình chỉ giùm em cách JB an toàn xíu hic , em đọc hết 12 trang mà sao cũng còn thấy mông lung quá hic hic . Thanks ae rất nhiều ....
  5. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
  6. caothang2004

caothang2004 Thành viên

Được Like:
    0

Thanks a !! Hic mà máy e là bản lock , JB xong có vấn đề gì hem anh ? có xài liền đc hem .... Tại e tính JB xong để cài sòt & game , còn Unlock chưa đc e tính mua GV sim xài đỡ ^^ , tại e thấy có vụ gì cần Sim của nhà mạng nên e hơi lăn tăn xíu . Thanks anh nhìu ^^
  7. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    lock thì cứ jailbreak rồi add source: iphone.gsm.vn cài appsync 4+ để cài soft và game!
    Unlock hiện tại thì có 2 cách!
    1 là dùng gevey sim, 2 là unlock bằng code!
  8. caothang2004

caothang2004 Thành viên

Được Like:
    0

Thanks a ! Để e làm thử có gì thắc mắc e xin ae giải đáp giùm e nhá . 1 lần nữa thanks a ^^
  9. searasports

searasports Thành viên

Được Like:
    0
    Mình có hiện sau khi cài 1 số App từ Cydia sau khi đã jb: máy cứ gọi đi hoặc gọi là bị treo phải khởi động lại. chỉ có thể gọi điện trên safe mode xin mod giúp đỡ ạ.
  10. newbieppc

newbieppc Thành viên

Được Like:
    2
    Nhờ các bác cho mình cái link download bản 0.9.7b6 giúp. Tìm hoài cả buổi chiều không được, hichichic.